Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
1203

chuyển từ file Pdf sang dwg, thì bản vẽ bị nát

Các bài được khuyến nghị

có 1 vấn đề mong các bác chỉ giáo:

- Khi chuyển từ file Pdf sang dwg, thì bản vẽ bị nát, như kiểu mình phá khối đó, text, line nát hết. Các bác nào chỉ giúp e làm sao để bản vẽ không nát, hoặc từ bản vẽ đã như vậy làm sao trở về bản vẽ ban đâu (không bị nát). cảm ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi đã sử dụng nhiều chuơng trình để chuyển File Pdf sang Dwg nhưng tất cả đều ko ổn, chữ và nét bị vỡ, tại những chố các đuờng gần nhau thì lại bị lệch.

Có lẽ khi chuyển từ pdf sang dwg các chương trình này to lại đuờng nét đã có trên bản vẽ giống như Cad Overlay nên mới có hiện tuợng như vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã sử dụng nhiều chuơng trình để chuyển File Pdf sang Dwg nhưng tất cả đều ko ổn, chữ và nét bị vỡ, tại những chố các đuờng gần nhau thì lại bị lệch.

Có lẽ khi chuyển từ pdf sang dwg các chương trình này to lại đuờng nét đã có trên bản vẽ giống như Cad Overlay nên mới có hiện tuợng như vậy.

Không nên chuyển trực tiếp từ PDF sang Autocad , bạn nên dùng thêm 1 chương trình trung gian có thể xuất dc cả file PDF và Autocad . Mình thường dùng Rhino để trung chuyển từ PDF sang Autocad , Mình dung Rhino để lấy PDF vào , sau đó chỉnh sửa lại đôi chút và chuyển lại sang Autocad là OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không nên chuyển trực tiếp từ PDF sang Autocad , bạn nên dùng thêm 1 chương trình trung gian có thể xuất dc cả file PDF và Autocad . Mình thường dùng Rhino để trung chuyển từ PDF sang Autocad , Mình dung Rhino để lấy PDF vào , sau đó chỉnh sửa lại đôi chút và chuyển lại sang Autocad là OK

bác có thế nói chi tiết hơn được không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác chuyển PDF sang Cad như thế nào có thể nói rõ giúp dc không? Cụ thể là dùng chuong chình gì để chuyển? Phần mền đó tải ở đâu? và nói cụ thể cách chuyển.

Cảm ơn các pác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo