Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

tôi có vẽ một loạt các hình trong model. sau đó sắp xếp chúng trong layout qua các view.trong hình của tôi có các nét đứt, đường trục, nét liền , các nét này cũng có độ dày khác nhau(đấy là ở trong model). tuy nhiên khi chuyển sang các cửa sổ view thì các nét này lại không được như vậy.như là:

- nét có độ dày lớn và độ dày nhỏ hơn thì trông đều như nhau(dù đã bật lwt ở status bar)

-nhưng cú nhất là nét liền nét đứt đường trục ở trong view là như nhau trông chả khác gì cả.dù chọn đối tượng rồi ctrl+1 thì vẫn thấy nó hiện là nét đứt. và thậm chí khi in ra thì nét đứt lại thành nét liền như trong view.

ai biết chỉ giùm cái.cám ơn trước nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

-nhưng cú nhất là nét liền nét đứt đường trục ở trong view là như nhau trông chả khác gì cả.dù chọn đối tượng rồi ctrl+1 thì vẫn thấy nó hiện là nét đứt.

bạn diễn giải khó hiểu quá?

Trong cad, Linetype Mamager nếu bạn đánh dấu vào ô Use paper... thì bạn view ở tỉ lệ bao nhiêu xp khoảng dãn của nét đứt (vẽ bên model) đều như nhau, và ngược lại, bạn bỏ đánh dấu ở ô Use paper... thì bạn view ở tỉ lệ xp khác nhau, khoảng dãn của các nét đứt cũng tăng giảm khác nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi có vẽ một loạt các hình trong model. sau đó sắp xếp chúng trong layout qua các view.trong hình của tôi có các nét đứt, đường trục, nét liền , các nét này cũng có độ dày khác nhau(đấy là ở trong model). tuy nhiên khi chuyển sang các cửa sổ view thì các nét này lại không được như vậy.như là:

- nét có độ dày lớn và độ dày nhỏ hơn thì trông đều như nhau(dù đã bật lwt ở status bar)

-nhưng cú nhất là nét liền nét đứt đường trục ở trong view là như nhau trông chả khác gì cả.dù chọn đối tượng rồi ctrl+1 thì vẫn thấy nó hiện là nét đứt. và thậm chí khi in ra thì nét đứt lại thành nét liền như trong view.

ai biết chỉ giùm cái.cám ơn trước nha.

Có thể bạn chưa chỉnh lệnh LTS (Linetype scale)

1. Khi dựng hình trên MODEL thì LTS có giá trị hàng trăm - VD: 100,200,300....

2. Khi in trên LAYOUT thì LTS có giá trị hàng đơn vị - VD: 1,2,3....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho tôi hỏi: làm sao để khung viền viewport là nét đứt được? 

để làm gì, theo mình là cấm in ra chứ nhỉ, còn nếu muốn thì cho nó qua layer nét đứt là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

để làm gì, theo mình là cấm in ra chứ nhỉ, còn nếu muốn thì cho nó qua layer nét đứt là được

mình muốn in ra đường bao của viewport luôn, nhìn đường bao nét đứt cũng khá là đẹp mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng mò mãi mà chưa được muốn gán nét đứt và điều chỉnh độ dày nét để khi trích các chi tiết nhỏ không phải bo lại bằng pline.

bác nào biết chỉ mình với, Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bác nào đã chỉnh được nét của viewport thành nét đứt hoặc chỉnh cho tăng độ dày nét lên được chưa nhỉ ? 

Chia sẻ cho em và mọi người với ạ !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay