Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thewind0910

Nhờ mọi người sửa giúp LIP tìm kiếm text

Các bài được khuyến nghị

Mình có lisp tìm kiếm text cùng nội dung của bác Đoàn Văn Hà như sau. Lệnh  sẽ là 22, sau đó chọn text với nội dung là GJ5 chẳng hạn ( ví dụ như hình). Sau khi click chuột vào GJ5 thì lệnh sẽ yêu còn chọn Object. Giờ mình muốn bước chọn Obejcts thì sẽ tự động chọn full bản vẽ. Tức là sau khi ấn lệnh 22 sau đó thì ấn vào chữ " GJ5" thì tất cả chữ ở GJ5 trong bản vẽ sẽ đc chọn chứ ko cần chọn vùng nữa.
Rất mong mọi nguoiwf sửa giúp. Thanks all !!!
S-Chon text theo noi dung - 22.lspS-Chon text theo noi dung - 22.lsp

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, Doan Van Ha đã nói:

Có 1 thao tác chọn tất cả mà cũng làm biếng ư? Lisp của tôi đó nhưng tôi không sửa vì người khác dùng bất tiện.

Không phải bác ạ, vì em làm việc luôn phải gộp các bản vẽ và chia màn hình ra nhiều view nên mỗi khi tìm ví dụ như tên con dầm X14AYKW ở các bản vẽ nào thì sẽ phải zoom nhỏ view rồi quét full bản vẽ sẽ mất thời gian. Vì thao tác liên lục lặp lại nên nó lâu ấy bác. Còn cái chọn vùng em vẫn dùng mà, nhưng muốn két hợp thêm cái kia cho nó toàn diện và nhanh.
Cảm ơn bác đã góp ý! Vì dùng free nên em vẫn luôn tôn trọng công lao của ng viết lisp. Chỉ là muốn tùy biến 1 chút cho phù hợp với nội dung công việc thôi bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
53 phút trước, vietduc147258 đã nói:

Ý của Bác Đoàn Văn Hạ là chữ "x" ở chỗ khác cơ. Đã sửa theo ý bạn rồi

S-Chon text theo noi dung - 22.lsp

13 giờ trước, Doan Van Ha đã nói:

Khi chọn bạn nhập chữ "X" thì nó chọn tất cả

Cảm ơn 2 bác rất nhiều, chỉ có chữ X thôi mà em tiết kiệm được rất nhiều thời gian. 
Đúng là tri thức là sức mạnh, em chỉ biết đổi tên lệnh ở dòng defun C sao cho phù hợp chứ ngôn ngữ code thì e ko biết gì.
Cảm ơn 2 bác nhiều nhé, chúc 2 bác sức khỏe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo