Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Xuân Lộc

Mọi người cho em hỏi fonts win unicode nào giống fonts .VNAVANH.tft ạ

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là em muốn chuyển hết fonts cad về kiểu gõ unicode nhưng fonts arial nó ko đẹp và phổ biến như fonts .VNAVANH.tft của hệ TCVN3. Vậy cho em hỏi có fonts nào kiểu Unicode giống fonts .VNAVANH.tft không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
18 giờ trước, Xuân Lộc đã nói:

Tình hình là em muốn chuyển hết fonts cad về kiểu gõ unicode nhưng fonts arial nó ko đẹp và phổ biến như fonts .VNAVANH.tft của hệ TCVN3. Vậy cho em hỏi có fonts nào kiểu Unicode giống fonts .VNAVANH.tft không ạ

Bản vẽ kỹ thuật thì phải xài font kỹ thuật chứ bạn. VNI, ABC, VIETWAREX, SHX... có nhiều mẫu kỹ thuật đẹp của các tiền bối tạo ra nên mình cứ xài thôi.
UNICODE thì thấy xài office gì thôi. TOHAMA, ARIAL... gõ lệnh ST rồi tìm font thấy đẹp, ưa nhìn theo ý mình thôi bạn à.

• Vote giảm 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
8 phút trước, monavamonava đã nói:

Bản vẽ kỹ thuật thì phải xài font kỹ thuật chứ bạn. VNI, ABC, VIETWAREX, SHX... có nhiều mẫu kỹ thuật đẹp của các tiền bối tạo ra nên mình cứ xài thôi.
UNICODE thì thấy xài office gì thôi. TOHAMA, ARIAL... gõ lệnh ST rồi tìm font thấy đẹp, ưa nhìn theo ý mình thôi bạn à.

Ôi bạn ơi. Ngày xưa các cụ dùng win xp, win 7 ko có fonts unicode lên dùng vậy thôi. Sau này nhà nước ra quy chuẩn yêu cầu thống nhất dùng fonts time new roman. Do khi in ra ko ai soi sét lên kệ. Bây giờ win 10, win 11 phổ biến. Revit, sketchup, 3dsmax phổ cập hơn thì sao dùng được mấy fonts cũ của AutoCad ấy nữa. Giờ mình đang tìm fonts unicode để thống nhất toàn bộ phần mềm về 1 loại luôn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Google fonts nhé. Font.google.com . Có mấy chục font unicode full tiếng Việt. Trong mỗi font lại có 7 cấp độ mảnh đến đậm . Từ thin, medium thin, light, medium, demi bold, bold , black. Web có dòng để test font.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/11/2023 tại 01:02, cuongtk2 đã nói:

Google fonts nhé. Font.google.com . Có mấy chục font unicode full tiếng Việt. Trong mỗi font lại có 7 cấp độ mảnh đến đậm . Từ thin, medium thin, light, medium, demi bold, bold , black. Web có dòng để test font.

thanks anh nhiều. em đã tìm được fonts: Be Vietnam Pro khá đẹp. hỗ trợ thin 50 đến thin 900

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ trước, thanhduan2407 đã nói:

Bạn có thể Share cho mng dùng để thay đổi thói quen nhé!

Be Vietnam Pro  gõ cụm này lên google nó ở top đầu luôn ạ, còn link thì đây anh:

https:// fonts . google . com / specimen / Be+Vietnam+Pro

anh chịu khó bỏ dấu cách, dùng loại thin in ra ko khác gì fonts mảnh vntimeh.shx luôn ạ

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 giờ trước, Xuân Lộc đã nói:

Be Vietnam Pro  gõ cụm này lên google nó ở top đầu luôn ạ, còn link thì đây anh:

https:// fonts . google . com / specimen / Be+Vietnam+Pro

anh chịu khó bỏ dấu cách, dùng loại thin in ra ko khác gì fonts mảnh vntimeh.shx luôn ạ

Cảm ơn bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo