Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Trần Hoàng Thúy Ngọc

Các bạn đã biết đến Handmade Xinh chưa?

Các bài được khuyến nghị

Handmade Xinh là một doanh nghiệp bán các mặt hàng sản phẩm làm từ len vào ngày 1//11/2023. Được thành lập bởi một đội ngũ trẻ tuổi nhưng đầy nhiệt huyết và không ngừng sáng tạo. Chúng tôi sẽ tạo ra những phụ kiện len đẹp mắt đáp ứng được nhu cầu và mong muốn của khách hàng

Ở đây chúng tôi cung cấp các loại handmade được làm từ len như móc khóa len, hoa len,...... Sau đây là xin chia sẻ cách đan hoa len đơn giản của nhà Handmade Xinh

Các nguyên liệu cần chuẩn bị để đan hoa len

Để tạo ra các bông hoa len xinh xắn và đáng yêu thì đầu tiên bạn cần chuẩn bị các nguyên liệu và dụng cụ để đan móc. Đây chủ yếu là các nguyên liệu dễ dàng tìm kiếm ở các cửa hàng thủ công hoặc trên các sàn thương mại điện tử. Dưới đây tiệm nhà len sẽ liệt kê cho bạn các nguyên liệu cần thiết nhé!

Các nguyên liệu cần chuẩn bị để đan hoa len

Len sợi chuyên dụng

Thanh kẽm xanh (Làm thân hoa)

Que móc len (Kích thước từ 3 – 3.5 mm)

Ghim đánh dấu móc len

Súng bắn keo hoặc keo dán chuyên dụng

Quy trình đan hoa len cơ bản

Bước 1: Ghim mũi

Ở bước đầu, cầm sợi len và chia len thành các đoạn len ngắn và len dài. Để thuận tiện hơn Đầu tiên, bạn cầm len trên tay và chia thành các đoạn len ngắn và len dài. Hãy để các sợi len di chuyển quanh ngón trỏ của bàn tay không thuận, sợi len dài sẽ được ngón út và ngón áp út giữ, còn ngón giữa và ngón cái sẽ giữ những sợi len ngắn.

Tiếp theo, bạn cần tạo nút móc đầu tiên: vòng sợi ngắn bên dưới sợi dài. Bạn chọn móc để móc vào hình tròn. Sau đó, bạn mang móc về phía trước của sợi. Bạn tiếp tục lộn ngược chiếc móc, đồng thời đưa chiếc móc về phía trước để tạo thành vòng trên chiếc móc. Bạn kéo chiếc móc qua vòng tròn, buông ra và buộc lại để tạo nút thắt đầu tiên. Bạn tiếp tục với các nút thắt tiếp theo.

Bước 1: Ghim mũi len

Lưu ý cách đan hoa bằng len

Tổng kết cách đan hoa bằng len siêu xinh

Bạn và Handmade Xinh chúng mình vừa tìm hiểu và học được cách đan hoa cúc bằng len. Hi vọng qua bài viết này bạn sẽ nắm được và thực hành thành công cách đan len hoa cúc. Cũng như có thêm niềm đam mê với móc len handmade đặc biệt là hoa len. Rèn luyện được sự kiển nhẫn và tỉ mỉ khi học cách móc hoa. Chúc bạn thành công.

À bạn có thể theo dõi chúng mình trên Fanpage Handmade Xinh để học được nhiều cách móc hoa len khác chưa không chỉ dừng lại ở cách làm hoa tulip bằng len đâu nha! Cảm ơn bạn rất nhiều <3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo