Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Little Anh

Bác nào biết cách đưa các đối tượng về cùng mặt phẳng không???Help me.......

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là em dựng 3d cho 1 trục đường. Sau khi tách layer và làm sạch file thi em chuyển qua SU mới phát hiện là một số đối tượng không đồng phẳng. Do trục đường này có vài nút giao thông khác cote mà file Cad em được giao thì đã bị khác cao độ rồi. Vậy làm cách nào chuyển hết các đối tượng về cùng một mặt phẳng .... Giúp em với ......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tình hình là em dựng 3d cho 1 trục đường. Sau khi tách layer và làm sạch file thi em chuyển qua SU mới phát hiện là một số đối tượng không đồng phẳng. Do trục đường này có vài nút giao thông khác cote mà file Cad em được giao thì đã bị khác cao độ rồi. Vậy làm cách nào chuyển hết các đối tượng về cùng một mặt phẳng .... Giúp em với ......

Bạn chọn hết rồi vào Properties cho z=0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên diễn đàn mình thấy có cái lisp SUPERIRON.VLX có thể đưa tất cả đối tượng trong bản vẽ về cao độ bằng 0. Nó nằm trong phần Upload-Auto Lisp. Bạn thử dùng xem thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này nếu bạn chọn nhiều đối tượng khác nhau về tính chất thì kg được. Bạn dùng lệnh FLATTEN là OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì Bác nên sử dụng cách thủ công để kiểm chứng một số các kết qủa như 1 điểm có tọa độ là: A(x, y, z) khi đưa về mặt phẳng là A(x,y) với z=0, bác nên kiểm chứng một số tọa độ khi sử dụng lisp hoặc cách khác để biết chắc chắn rằng việc sử dụng cách nào là phù hợp. Một số ý kiến trao đổi để bác lựa chọn. Chúc bác thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay