Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
xethoigian85

yêu cầu viết lisp rải tọa độ từ text vào CAD

Các bài được khuyến nghị

Chào anh em tui sưu tầm đc 2 cái lisp này dùng để import tọa độ và cao độ từ file text vào cad. Cái tôi cần là cao độ sau khi import là lấy đúng 3 số lẻ, nhưng đối với lisp RFT thì các số chẵn như 3 thì nó vẫn là 3 chứ ko phải là 3.000 theo ý muốn, do đó phải layiso nó 1 lần nữa rồi dùng lệnh LTT để chỉnh lại phần lẻ này theo ý muốn. Tôi loay hoay mãi ko cách nào ghép 2 lisp này thành 1. Nhờ ae giúp đỡ nhé. 

RFT-chuyen toa do text vao cad.lsp

LTT.lsp

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
24 phút trước, xethoigian85 đã nói:

Chào anh em tui sưu tầm đc 2 cái lisp này dùng để import tọa độ và cao độ từ file text vào cad. Cái tôi cần là cao độ sau khi import là lấy đúng 3 số lẻ, nhưng đối với lisp RFT thì các số chẵn như 3 thì nó vẫn là 3 chứ ko phải là 3.000 theo ý muốn, do đó phải layiso nó 1 lần nữa rồi dùng lệnh LTT để chỉnh lại phần lẻ này theo ý muốn. Tôi loay hoay mãi ko cách nào ghép 2 lisp này thành 1. Nhờ ae giúp đỡ nhé. 

RFT-chuyen toa do text vao cad.lsp

LTT.lsp

RFT.lsp

Mặc định lấy theo UNITS, Muốn lấy sau dấu phẩy bao nhiêu thì thiết lập trong UNITS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Soft đã set 3 số lẻ (thể hiện bằng số 3 trong lisp). Nếu chưa được thì bạn thử dùng lệnh DIMZIN, nếu nó khác 0 thì nhập 0 rồi chạy lisp.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay