Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn,

Nhờ các bạn viết giúp mình lisp extend Spline. VD đang có Spline dài 97.

Sau khi nhập giá trị chiều dài chốt, VD 100.

Thì Spline sẽ được kéo dài ra thêm 3, hướng kéo dài do mình pick đầu nào gần hơn.

Xin cảm ơn các bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chắc bạn phải hỏi LM xem chứ chẳng ai viết nổi, mà các lisp free của LM cũng không thấy, vậy nếu LM viết chắc bạn phải trả phí.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết đơn vị kỹ thuật nào lại có thể sử dụng spline nhỉ. mình ngành xây dựng không được phép dùng spline vì không có cơ sở tính toán, bắn mốc thực địa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Viết chơi nhé. Command ExtendSpline. Mô tả cách viết lệnh để bạn dùng không bị lỗi: spline bị đẩy lên 10 lần Parameter rồi break tại đoạn có chiều dài cần tính.

Tuy nhiên nó là Parameter chứ không phải là chiều dài, ví dụ spline có chiều dài là 18, nhưng tổng Parameter của nó là 20.0. Như vậy bạn có thể bị lỗi nếu chiều dài mới quá lớn so với chiều dài của spline. Lệnh viết mục tiêu để tăng chiều dài, về giảm chiều dài chưa đề cập.

ExtendSpline.rar

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Viết chơi nhé. Command ExtendSpline. Mô tả cách viết lệnh để bạn dùng không bị lỗi: spline bị đẩy lên 10 lần Parameter rồi break tại đoạn có chiều dài cần tính.

Tuy nhiên nó là Parameter chứ không phải là chiều dài, ví dụ spline có chiều dài là 18, nhưng tổng Parameter của nó là 20.0. Như vậy bạn có thể bị lỗi nếu chiều dài mới quá lớn so với chiều dài của spline. Lệnh viết mục tiêu để tăng chiều dài, về giảm chiều dài chưa đề cập.

ExtendSpline.rar

Chắc số tớ đen rồi, cad 2023 x64 không chạy được bạn ơi.

Cad của tớ thử tải VBA về rồi nhưng không tài nào cài bổ sung được, toàn lỗi thôi. Bộ cad này chắc pẻ nên lỗi nhiều.

12 giờ trước, tannguyen291 đã nói:

Không biết đơn vị kỹ thuật nào lại có thể sử dụng spline nhỉ. mình ngành xây dựng không được phép dùng spline vì không có cơ sở tính toán, bắn mốc thực địa.

À, tớ thể hiện mấy cái đường nứt bê tông ở khu công nghiệp ấy, thể hiện bằng spline cho cong mịn, sau cần thì có thể chuyển sang pline.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Mình gửi lại bản này , do bản trước có tham khảo đến thư viện khác nên nó bị thế. Bản này cho phép nới ra hoặc thu lại spline.  

ExtendSpline.rar

Ngon lành bạn ạ, kéo ra, thu vào, chọn hướng theo pick luôn. Quá chuẩn.

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay