Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nancy9x

Kính nhờ mọi người giúp khắc phục lỗi nhảy kích thước chữ khi block đôi tượng

Các bài được khuyến nghị

Em có 1 bản vẽ và block lại copy sang bản vẽ khác nhưng không hiểu sao khi copy sang 1 drawing mới thì bình thường mà khi copy sang 1 bản vẽ khác đang làm dở thì đối tượng blok xuất hiện thêm nhiều đối tượng rác khác và khi em vào block đó xóa các đối tượng rác đó đi thì dim bị nhảy số rất to, nếu sửa thủ công thì rất lâu mà không có cách nào khắc phục được.Kính nhờ mọi người trong diễn đàn chỉ giúp em ạ. Em cảm ơn!

1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ktra xem, bản vẽ bạn đang làm dở đó, có Block nào trùng tên với Block mà bạn chuẩn bị copy sang ko, nếu có thì lỗi như bạn thấy đó. Bạn có thể đặt cái tên Block nó khác đi

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, abiabu9x đã nói:

Em kiểm tra thì không có, mà em đặt tên cái block copy cả gần chục lần mà nó vẫn bị như thế? Có phải do trùng tên dim đúng không anh? Em copy sang 1 bản vẽ tạo mới thì vẫn không sao anh ạ.Nếu trùng tên dim thì xử lý sao anh nhỉ? Em cảm ơn 

Ôi chẳng hiểu sao em cài lại cad lại không sao nữa,nhưng có điều copy bản vẽ khác sang bản vẽ hiện hành ko block thì 1 số dim bị nhảy chữ to, em tìm hiểu thì do cùng tên dim và em sửa lại tên dim khác không trùng nhau nữa thì vẫn bị vậy, gõ dimassoc=1 vẫn không được

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 27/3/2024 tại 11:01, nancy9x đã nói:

Ôi chẳng hiểu sao em cài lại cad lại không sao nữa,nhưng có điều copy bản vẽ khác sang bản vẽ hiện hành ko block thì 1 số dim bị nhảy chữ to, em tìm hiểu thì do cùng tên dim và em sửa lại tên dim khác không trùng nhau nữa thì vẫn bị vậy, gõ dimassoc=1 vẫn không được

Vấn đề ko phải ở dim đâu, tôi nghĩ nó nằm ở text style.

VD như text/Mtext/dim trong block của bạn dùng text style là standard đi, thì cái style tên standard của bản vẽ này nó định dạng khác style cùng tên standard ở bản vẽ kia, nên là khi copy block qua thì text mới thay đổi định dạng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo