Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Beginervn

Các bác đọc giúp em file này với ạ

Các bài được khuyến nghị

Chả là em phải chuyển file này http://cc.domaindlx.com/intermilan/E-02_Po...stribution1.dwg

qua tiếng Việt thế mà ko thể đọc được. Có lẽ thiếu font. Bác nào đọc được, biết là thiếu font gì chỉ cho em mí. Thanks các bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chả là em phải chuyển file này http://cc.domaindlx.com/intermilan/E-02_Po...stribution1.dwg

qua tiếng Việt thế mà ko thể đọc được. Có lẽ thiếu font. Bác nào đọc được, biết là thiếu font gì chỉ cho em mí. Thanks các bác nhiều.

Bạn dùng lệnh style để xem là sẽ thấy ngay thiếu font gì.

File của bạn thiếu 3 font là HGPGothicM, MS Gothic và @MS Gothic.

Text trong file này được viết bằng mã unicode. Phần đầu của chuỗi là ký tự có mã U+FF08 phần cuối của chuỗi là ký tự có mã U+FF09. Hai ký tự này không có trong bảng mã Unicode chuẩn (xem bằng Character Map). Nên phải có font mới biết được nó là gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh style để xem là sẽ thấy ngay thiếu font gì.

File của bạn thiếu 3 font là HGPGothicM, MS Gothic và @MS Gothic.

Text trong file này được viết bằng mã unicode. Phần đầu của chuỗi là ký tự có mã U+FF08 phần cuối của chuỗi là ký tự có mã U+FF09. Hai ký tự này không có trong bảng mã Unicode chuẩn (xem bằng Character Map). Nên phải có font mới biết được nó là gì.

Có vẽ là giống như thiếu font Gothic thôi.

Có thể khắc phục như sau:

Vào Control Panel --> Regional and Language Option --> Languages --> Install Files for East Asian languages

Yêu cầu có bộ source WinXP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay