Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khopanh

Cùng 1 bản vẽ: cad14 chạy mượt, cad2007 thì giật???

Các bài được khuyến nghị

Kính thưa các bạn

Mình có 1 bản vẽ, nếu mở trên cad14 thì chảyats mượt mà (con chuột chạy theo ý), nhưng mở trên cad2007 thì nó cứ giật đùng đùng, chuột chạy chậm hơn khi move trên bản vẽ. Mình đã tìm hiểu các võ để nó chạy mượt trên cad2007 mà không được (chuyển về 16bit...).

Bình thường cad2007 của mình cũng chậy mượt lắm, nhưng chỉ khi mở cái bản vẽ này thì xuất hiện bệnh trên.

Cấu hình máy:

CPU Core2dua 1,83GHZ, Ram 2GB, Graphic Intel 965 Express (đã up to date), Win XP 32bit

Giúp mình nhé, so thanks

http://www.mediafire.com/?zml5dhlmyhd // link 2 bản vẽ đó đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Kính thưa các bạn

Mình có 1 bản vẽ, nếu mở trên cad14 thì chảyats mượt mà (con chuột chạy theo ý), nhưng mở trên cad2007 thì nó cứ giật đùng đùng, chuột chạy chậm hơn khi move trên bản vẽ. Mình đã tìm hiểu các võ để nó chạy mượt trên cad2007 mà không được (chuyển về 16bit...).

Bình thường cad2007 của mình cũng chậy mượt lắm, nhưng chỉ khi mở cái bản vẽ này thì xuất hiện bệnh trên.

Cấu hình máy:

CPU Core2dua 1,83GHZ, Ram 2GB, Graphic Intel 965 Express (đã up to date), Win XP 32bit

Giúp mình nhé, so thanks

http://www.mediafire.com/?zml5dhlmyhd // link 2 bản vẽ đó đây

Mình thử thấy bình thường mà bạn, đâu thấy có hiện tượng giật gì đâu?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thử thấy bình thường mà bạn, đâu thấy có hiện tượng giật gì đâu?

cảm ơn bạn, bạn thử phóng to đến cái phác họa của bản vẽ MC trên cad2007 xem, chuột rê chậm hơn, khó vẽ quá, mình đang đành dùng cad14 để làm tiếp.

Chắc tại cad2007 của mình có vấn đề, cũng k biết thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thử ở CAD 2010 vẫn chạy nuột mà. Máy laptop của em còn cùi hơn của bác. Chắc bản 2007 của bác bị sao rùi ấy. Bác cài bản mới hơn xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử làm theo cách này xem sao, trong màn hình cad bạn nhập lệnh 3dconfig, sẽ xuất hiện 1 bảng hội thoại tên là: "Adaptive Degadation and Perfomance Tuning, bạn kích chọn biểu tượng Manual Tune/ xuất hiện bãng Manual Perfomance Tuning, ở phần Hardware settings, bạn kiểm chọn Enable hardware aceleration (ở đây mặc định nó sẽ chưa chưa được chọn)>

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay