Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duyngoc

thiết kế đường trên nền đường cũ

Các bài được khuyến nghị

em đang làm dự án nâng cấp đường trêb nền đường cũ. đây là lần đầu tiên em làm nên không biết bắt đầu từ đâu cả? các cao thủ chỉ bảo giúp.càn sơm càng tốt,tiến độ thực hiện yêu cầu gấp! em cảm ơn nhiếu!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

yêu cầu thiết kế của bạn là gì.Nâng cấp là nâng cấp như thế nào, kết cấu tăng cường là gì.Bạn nắm rõ những thông tin này chưa.Nếu rồi bạn sẽ có định hướng thiết kế đường đỏ từ những thông tin này, bám vào TC 4054-05, những yêu cầu về thiết kế đường nâng cấp, các điểm khống chế...bạn trả lời các điều trên thì sẽ làm được.Mà bạn hỏi chung chung như vậy khó giúp được lắm bạn ah

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đang làm dự án nâng cấp đường trêb nền đường cũ. đây là lần đầu tiên em làm nên không biết bắt đầu từ đâu cả? các cao thủ chỉ bảo giúp.càn sơm càng tốt,tiến độ thực hiện yêu cầu gấp! em cảm ơn nhiếu!!

Bạn hỏi thế thì đúng là khó trả lời quá vì không hiểu yêu cầu của bạn ntn,bạn nên nói rõ hơn thông tin về đuờng cũ và bạn định nâng cấp nên đường cấp mấy..............

không có thông tin thì chẳng thể nói dc ji hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
yêu cầu thiết kế của bạn là gì.Nâng cấp là nâng cấp như thế nào, kết cấu tăng cường là gì.Bạn nắm rõ những thông tin này chưa.Nếu rồi bạn sẽ có định hướng thiết kế đường đỏ từ những thông tin này, bám vào TC 4054-05, những yêu cầu về thiết kế đường nâng cấp, các điểm khống chế...bạn trả lời các điều trên thì sẽ làm được.Mà bạn hỏi chung chung như vậy khó giúp được lắm bạn ah

Cảm ơn các bác đã quan tâm!!

Tuyến đường thiết kế của em có hai đoạn.

đoạn 1 nền, mặt đường mới được thiết kế trên nền đường cũ,Đoạn 2 thiết kế mới.

tuyến đường cũ của em là thế này: tuyến có chiều dài 3km, nền đường cũ rộng 5m, mặt đường rộng 3,5 kết cấu áo đường cũ lớp trên cùng là BTN dày 8cm và 2 lớp dưới lớpCPĐD1,2 dày 30cm tuyến đường thuộc cấp VI đồng bằng Vtk=30km/h. yêu cầu thiết kế: bề rộng nền,mặt đường không mở rộng thêm, xử lý sình lún, bù vênh.. và đắp thêm kết cấu áo đường gồm 3 lớp: lớp trên cùng BTN dày 7cm,lớp 2 CPĐD1 dày 15cm.lớp 3 CPĐD2 dày 18cm. và phải tận dụng tối đa đưỡng cũ hiện có.!! Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em cách làm, các bước làm cũng như tiêu chuẩn thiết kế.( cách chạy đường đỏ, trắc ngang,tính duyệt mô dun đàn hồi, xử lý khối lượng,tính khối lượng....) em mới vào nghề mong các Bác chỉ dẫn chi tiết!

Rất mong được sự giúp đỡ nhiệt tinh của các Bác đồng nghiệp!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao không thấy Bác nào giúp em vậy? helpme!helpme!helpme!helpme! tiến độ đang dục các Bác ơi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn các bác đã quan tâm!!

Tuyến đường thiết kế của em có hai đoạn.

đoạn 1 nền, mặt đường mới được thiết kế trên nền đường cũ,Đoạn 2 thiết kế mới.

tuyến đường cũ của em là thế này: tuyến có chiều dài 3km, nền đường cũ rộng 5m, mặt đường rộng 3,5 kết cấu áo đường cũ lớp trên cùng là BTN dày 8cm và 2 lớp dưới lớpCPĐD1,2 dày 30cm tuyến đường thuộc cấp VI đồng bằng Vtk=30km/h. yêu cầu thiết kế: bề rộng nền,mặt đường không mở rộng thêm, xử lý sình lún, bù vênh.. và đắp thêm kết cấu áo đường gồm 3 lớp: lớp trên cùng BTN dày 7cm,lớp 2 CPĐD1 dày 15cm.lớp 3 CPĐD2 dày 18cm. và phải tận dụng tối đa đưỡng cũ hiện có.!! Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em cách làm, các bước làm cũng như tiêu chuẩn thiết kế.( cách chạy đường đỏ, trắc ngang,tính duyệt mô dun đàn hồi, xử lý khối lượng,tính khối lượng....) em mới vào nghề mong các Bác chỉ dẫn chi tiết!

Rất mong được sự giúp đỡ nhiệt tinh của các Bác đồng nghiệp!!!

EM hỏi thế thì càng khó trả lời. xin lỗi nhưng cho mình hỏi bạn có học chuyên ngành xd cầu đường không?

Bạn hỏi thế thì không ai dám trả lời vì trả lời là tkế hộ bạn hết rồi! khối lượng kiến thức bạn hỏi nếu trả lời đủ thì đó là toàn bộ giáo trình về đường mấy năm đại hoc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
EM hỏi thế thì càng khó trả lời. xin lỗi nhưng cho mình hỏi bạn có học chuyên ngành xd cầu đường không?

Bạn hỏi thế thì không ai dám trả lời vì trả lời là tkế hộ bạn hết rồi! khối lượng kiến thức bạn hỏi nếu trả lời đủ thì đó là toàn bộ giáo trình về đường mấy năm đại hoc!

CẢM ƠN ANH! em cũng học xdcd ra nhưng đây là lần đầu tiên em làm dự án cải tạo tuyến đường nên còn bỡ ngỡ, nhiều lúc đưa ra phương án tkế mà không được tự tin cho lắm. nên em hỏi kinh nghiệm của các sư huynh đi trước chứ để có định hướng riêng cho mình(dựa trên kinh nghiệm của các bậc tiền bối thì sẽ ưự tin hơn) chứ không có ý định nhờ các anh tkế hộ.cỏ thể em hỏi hơi tham vì đã hỏi hơi nhiều, nhưng thực sự em rất muốn qua diễn đàn mọi người đều có thể trao đổi giúp đỡ nhau cùng tiến bộ!! mỗi người một ý kiến thì dần sẽ hoàn thiện thôi mà!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CẢM ƠN ANH! em cũng học xdcd ra nhưng đây là lần đầu tiên em làm dự án cải tạo tuyến đường nên còn bỡ ngỡ, nhiều lúc đưa ra phương án tkế mà không được tự tin cho lắm. nên em hỏi kinh nghiệm của các sư huynh đi trước chứ để có định hướng riêng cho mình(dựa trên kinh nghiệm của các bậc tiền bối thì sẽ ưự tin hơn) chứ không có ý định nhờ các anh tkế hộ.cỏ thể em hỏi hơi tham vì đã hỏi hơi nhiều, nhưng thực sự em rất muốn qua diễn đàn mọi người đều có thể trao đổi giúp đỡ nhau cùng tiến bộ!! mỗi người một ý kiến thì dần sẽ hoàn thiện thôi !! mời các huyn!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e đang phải tính toán kết cấu áo đưòng cho xe 80tấn nhưng ko có tiêu chuẩn nào cho loại xe này.

anh chị nào có tài liệu về áo đường 1a, 1b, hay đường 5 cho e xin với.

thanks anh chị nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo