Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
archvy

hoi về cách load file lisp

Các bài được khuyến nghị

em mới mày mò Cad, mong cac bác chị giúp.

tại sao em đã load file Lisp rồi,nhưng mỗi khi mở file mới lại phải load lại, mặc dù em đã add vào Startup Suit???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

tại sao em đã load file Lisp rồi,nhưng mỗi khi mở file mới lại phải load lại, mặc dù em đã add vào Startup Suit???

Không biết bác xài cad mấy, bác mở cad lên nhấn AP, nhìn xuống bên phài màn hình có chữ CONTENTS, nhấp vào đó chọn add, rồi chọn file líp cần load, chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin lỗi mình quên chữ Stảup Suit của bạn, trên diễn đàn có 1 số líp sau khi xài thì 1 thời gian phải load lại thôi bạn ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xin lỗi mình quên chữ Stảup Suit của bạn, trên diễn đàn có 1 số líp sau khi xài thì 1 thời gian phải load lại thôi bạn ah

xài được 1 thời gian thi nói lam gi, minh chỉ xài được 1 lần, cứ mỗi lần mở file Cad mới phải load lại,hic, có ai bị giống mình ko?cách khắc phục thế nào?xin được chỉ giáo.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xài được 1 thời gian thi nói lam gi, minh chỉ xài được 1 lần, cứ mỗi lần mở file Cad mới phải load lại,hic, có ai bị giống mình ko?cách khắc phục thế nào?xin được chỉ giáo.

Bạn chèn một câu đại lọai như thế này vào file acadX.lsp có sẵn vào dưới dòng trong ví dụ dưới đây (chữ X phụ thuộc bản cad của bạn: 14 2000 2004 2006 2008 .... )

Nếu bạn chèn không đúng sẽ bị lỗi cú pháp. tốt nhất bạn nên copy lưu lại trước file acadX.lsp

(autoload "tutorial" '("tutdemo" "tutclear" "tutdemo" "tutclear"))

trong đó "tutorial" là tên file "tutorial.lsp"

và "tutdemo" "tutclear" "tutdemo" "tutclear" là các lệnh có trong file "tutorial.lsp"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo