Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hdg2318

connect từ cad sang excel và ngược lại

Các bài được khuyến nghị

với những người chuyên dùng cad như 1 công cụ chính để làm việc, nhất là trong lĩnh vực kết cấu thép, việc chuyển dữ liệu từ cad sang excel và ngược lại, như 1 nhu cầu thiết yếu. mình tình cờ tìm được soft có thể thực hiện công việc này EXCEL CONNECTOR. CÓ THỂ dùng cho mọi phiên bản cad, mọi fiên bản ofice.

link down : http://www.mediafire.com/?dkm2y3wkmjj

có một mong muốn : nhờ các bác chuyển dùm font sang tiếng anh hoặc việt thì càng tốt. Lang của soft đang là tiếng Hàn, với 1 số máy sẽ bị lỗi font, chẳng biết nó viết gì. file hướng dân có hình ảnh minh hoạ rất dễ hiểu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
với những người chuyên dùng cad như 1 công cụ chính để làm việc, nhất là trong lĩnh vực kết cấu thép, việc chuyển dữ liệu từ cad sang excel và ngược lại, như 1 nhu cầu thiết yếu. mình tình cờ tìm được soft có thể thực hiện công việc này EXCEL CONNECTOR. CÓ THỂ dùng cho mọi phiên bản cad, mọi fiên bản ofice.

link down : http://www.mediafire.com/?dkm2y3wkmjj

có một mong muốn : nhờ các bác chuyển dùm font sang tiếng anh hoặc việt thì càng tốt. Lang của soft đang là tiếng Hàn, với 1 số máy sẽ bị lỗi font, chẳng biết nó viết gì. file hướng dân có hình ảnh minh hoạ rất dễ hiểu.

Em cũng có bản chuyển bảng Excel<->Bảng CAD, có điều là viết tiếng hàn, không có cách nào chuyển thành tiếng Việt hay Anh được cả. Chỉ là giao diện thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có cách nào để thay đổi file .vlx không nhỉ hay chuyển nó thành file nguồn lisp để sửa đổi không? Em dịch sang tiếng Anh các đối tượng trên menu và toolbar nhờ một cậu bạn giải thích tiếng Hàn ra rồi, nhưng phần giao diện của hộp thoại thì chịu, không đủ trình để làm. Up lên để các bạn xem nếu ai có thể giúp chuyển nốt giao diện hộp thoại thì tốt.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/cad_connect_excel.zip

Tks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực ra thì phần của bạn sửa, chỉ cần vào file .mns và file .mnl sửa là được.

bản của bạn up lên là bản cũ, không có chức năng update sự thay đổi của bảng tính từ cad sang excel và ngược lại.

mình cũng đang tìm cách xử lý cái .vlx, mà nan giải quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thực ra thì phần của bạn sửa, chỉ cần vào file .mns và file .mnl sửa là được.

bản của bạn up lên là bản cũ, không có chức năng update sự thay đổi của bảng tính từ cad sang excel và ngược lại.

mình cũng đang tìm cách xử lý cái .vlx, mà nan giải quá.

cái này với excellink khác nhau ko vậy các bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khác nhau nhiều bạn ah.

Excel link chỉ hỗ trợ export block attribute

Cad connect excel thì ngoài hỗ trợ block attribute, còn hỗ trợ thêm xuất toạ độ, text, bảng tính,và tính năng update từ cad sang xcel (và ngược lại) khi có sự thay đổi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khác nhau nhiều bạn ah.

Excel link chỉ hỗ trợ export block attribute

Cad connect excel thì ngoài hỗ trợ block attribute, còn hỗ trợ thêm xuất toạ độ, text, bảng tính,và tính năng update từ cad sang xcel (và ngược lại) khi có sự thay đổi.

anh có hướng dẫn tiếng Việt ko anh?cho anh em tham khảo đi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo