Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
minhphuong_humg

Tách text ra khỏi nhau.

Các bài được khuyến nghị

Mình có một text liền với nhau: VD: Quang + Hiền. Cho mình hỏi có cách nào để tách thành 2 text riêng biệt (Quang Hiền) được không? Liệu có phải dùng lisp gì hay không hay Cad nó đã hỗ trợ sẵn rồi.

Xin cảm ơn! Rất mong nhận được trả lời!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình có một text liền với nhau: VD: Quang + Hiền. Cho mình hỏi có cách nào để tách thành 2 text riêng biệt (Quang Hiền) được không? Liệu có phải dùng lisp gì hay không hay Cad nó đã hỗ trợ sẵn rồi.

Xin cảm ơn! Rất mong nhận được trả lời!

Mình có một ngu kiến nhỏ không biết có júp jì được bạn hok!

Để tách riêng biệt nhiều text dạng như trên bạn hãy:

B1.Nhân đôi đối tượng = cách copy ra thêm 1 lần đối tượng nữa(Lúc này ta có 2 đối tượng Quang+Hien)

B2.Ta có 2 mảng M1 gồm các đối tượng mà ta chỉ muốn giữ lại n ký tự phía trước (VD:muốn tách Quang ra khỏi Quang+Hien)

mảng M2 gồm các đối tượng mà ta chỉ muốn giữ lại m ký tự phía sau (VD:muốn tách Hien ra khỏi Quang+Hien)

B3.Dùng lisp thembottext trên diễn đàn để bỏ đi các ký tự không cần thiết phía sau or trước

Bạn hãy tham khảo thêm ở đây:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=6991

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

B1.Nhân đôi đối tượng = cách copy ra thêm 1 lần đối tượng nữa(Lúc này ta có 2 đối tượng Quang+Hien)

B2.Ta có 2 mảng M1 gồm các đối tượng mà ta chỉ muốn giữ lại n ký tự phía trước (VD:muốn tách Quang ra khỏi Quang+Hien)

mảng M2 gồm các đối tượng mà ta chỉ muốn giữ lại m ký tự phía sau (VD:muốn tách Hien ra khỏi Quang+Hien)

B3.Dùng lisp thembottext trên diễn đàn để bỏ đi các ký tự không cần thiết phía sau or trước

:cheers:

Oạch ! Nếu chỉ có 2 text đơn thuần thế, sao ko edit cho nhanh, or find. Chứ làm như bác, vừa phải dùng lisp mà lại lâu. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers:

Oạch ! Nếu chỉ có 2 text đơn thuần thế, sao ko edit cho nhanh, or find. Chứ làm như bác, vừa phải dùng lisp mà lại lâu. :D

Xin cảm ơn câu trả lời của 2 bạn. Mặc dù mình chưa thử nhưng mình nghĩ cả 2 cách của các bạn đều có vẻ rất lâu và không khả quan. Lý do:

1. Ở câu trả lời thứ nhất bạn bảo dùng cách nhân đôi đối tượng--->Mình nghĩ nguyên thao tác này đã chiếm rất nhiều thời gian rồi. Sau đó lại sử dụng Lisp nữa thì lại rất mất thời gian.

2. Ở câu trả lời thứ hai bạn nói dùng find và edit. Vậy mình dùng 2 cái đó như thế nào đây. Khi mà mình muốn giữ lại cả 2 text, điều khác biệt ở chỗ là từ 1 text ta biến chúng thành 2 text.

Mình có ý kiến trên không biết có đúng không.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oạch ! Nếu chỉ có 2 text đơn thuần thế, sao ko edit cho nhanh, or find. Chứ làm như bác, vừa phải dùng lisp mà lại lâu. :cheers:

Bạn chưa làm nên bạn chưa thấy hết tác dụng của nó đâu.Khi bạn gặp fải tình huống cần dùng tới nó bạn sẽ hiểu tại sao.

Mình đang nói với trường hợp có nhiều text có dạng giống nhau.chứ không fải chỉ 2 text đơn thuần.Nếu đơn giản thế thì cũng chẳng ai hỏi làm jì.

Xin cảm ơn câu trả lời của 2 bạn. Mặc dù mình chưa thử nhưng mình nghĩ cả 2 cách của các bạn đều có vẻ rất lâu và không khả quan. Lý do:

1. Ở câu trả lời thứ nhất bạn bảo dùng cách nhân đôi đối tượng--->Mình nghĩ nguyên thao tác này đã chiếm rất nhiều thời gian rồi. Sau đó lại sử dụng Lisp nữa thì lại rất mất thời gian.

2. Ở câu trả lời thứ hai bạn nói dùng find và edit. Vậy mình dùng 2 cái đó như thế nào đây. Khi mà mình muốn giữ lại cả 2 text, điều khác biệt ở chỗ là từ 1 text ta biến chúng thành 2 text.

Mình có ý kiến trên không biết có đúng không.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn!

Bạn hãy up file lên để mọi người không hiểu nhầm và giúp bạn 1 cách dễ dàng và nhanh chóng hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn chưa làm nên bạn chưa thấy hết tác dụng của nó đâu.Khi bạn gặp fải tình huống cần dùng tới nó bạn sẽ hiểu tại sao.

Mình đang nói với trường hợp có nhiều text có dạng giống nhau.chứ không fải chỉ 2 text đơn thuần.Nếu đơn giản thế thì cũng chẳng ai hỏi làm jì.

Bạn hãy up file lên để mọi người không hiểu nhầm và giúp bạn 1 cách dễ dàng và nhanh chóng hơn.

Mình xin trình bày lại mong muốn và có Upload file lên trên này mong mọi người giúp đỡ. Mình có các text là các hộ dân trong một xã. Tuy nhiên các text ấy lại không được viết thành các text riêng biệt mà lại viết theo cấu trúc (text 1+text 2). Bây giờ mình mong muốn làm sao từ đó tách riêng ra thành 2 text riêng biệt là text 1 và text 2. Để hiểu rõ hơn các bạn có thể xem file đính kèm sau bài viết. Những text tô màu đỏ là text mong muốn được tách rời. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn!

File đính kèm:

http://www.mediafire.com/?tguntd2khvn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn nhưng mình chưa biết cách sử dụng nó thế nào. Mình tải về dùng thử mà không biết cách dùng ra sao. Rất mong được bạn hướng dẫn cách sử dụng. Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo