Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chaudinhphuc

Thiết lập Mvsetup

Các bài được khuyến nghị

Trước lúc vẽ em dùng lệnh mvsetup để thiết lập tỷ lệ và khổ giấy cho bản vẽ. Vẽ được 50% công việc, em thấy bản vẽ chưa khít trang giấy A4. Em muốn thay đổi tỷ lệ bản vẽ để vừa khít trang giấy A4 thì làm như thế nào các anh (Không phải dùng Scale). Có thể làm lại lệnh Mvsetup được không.

Các anh giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trước lúc vẽ em dùng lệnh mvsetup để thiết lập tỷ lệ và khổ giấy cho bản vẽ. Vẽ được 50% công việc, em thấy bản vẽ chưa khít trang giấy A4. Em muốn thay đổi tỷ lệ bản vẽ để vừa khít trang giấy A4 thì làm như thế nào các anh (Không phải dùng Scale). Có thể làm lại lệnh Mvsetup được không.

Các anh giúp em

Các bác giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên post bản vẻ lên cho anh em tham khảo. minh thì dùng lệnh limits ko ah.

nếu dùng lệnh limits thì tương đối đơn giản hơn, chi cần tạo khung cho khổ giấy. vd: A4, thì bạn xẽ tạo khung có kích thước là 277x200 hay đó thì tùy. sau đó scale bản vẽ theo tỷ lệ là được và nhớ là phải scale cả khung vừa tạo nữa nhe.

chúc bạn thành công!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chưa hiểu ý của bác lắm. Bác vẽ bên layout ah? Hay bên model rùi tạo khổ giấy bên layout (mvsetup)? Khi vẽ bên model rùi tạo khung nhìn layout thì bác tha hồ chỉnh sửa scale, pan, move để cho khít bên layout.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình vẽ bên Model và in thì in bên Model luôn, chứ kg sử dụng liên quan gì đến Layout. Như vậy có đúng không.

Mình muốn biết các mục trong Plot area là gì

Display

Extents

Limits

Window

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hoàn toàn có thể sử dụng tiếp lệnh MVsetup, hoặc ko thì bạn scale tiếp cái khung bản vẽ của bạn lên nhưng nhớ là mỗi lần scale khung bản vẽ như vậy thì tỉ lệ bản vẽ của bạn sẽ thay đổi.

ý nghĩa các mục trong Plot area:

Display: Display là hiển thị, tùy chọn này cho bạn plot tất cả những jì hiển thị trong bản vẽ

Extents: Cái này tớ chịu vì ko dùng bao jờ

Limits: Cái này cũng vậy, chịu luôn

Window: Cái này cho fép bạn plot theo khugn cửa sổ, tức là khi bạn chọn chế độ này rồi khoanh vùng 1 fát thì tất cả những jì hiển thị trong vùng bạn vừa khoanh sẽ được plot.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay