Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hang xom

câu hỏi với các đối tượng trùng nhau

Các bài được khuyến nghị

các bạn oi giúp mình với : mình có một số đối tượng nằm trùng nhau, ví dụ có một số vòng tròn chúng có thể nằm trên cùng một layer hoặc trên các layer khác nhau vậy làm thế nào để tác động được vào một đối tượng nào đó mà mình quan tâm nhưng không tắt hoặc đóng băng các layer khác, hơn nữa muốn đưa một đối tượng để cho nó nằm trên các đối tượng khác thì làm như thế nào? bạn nào biết xin chỉ cho mình nhế.xin cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bạn oi giúp mình với : mình có một số đối tượng nằm trùng nhau, ví dụ có một số vòng tròn chúng có thể nằm trên cùng một layer hoặc trên các layer khác nhau vậy làm thế nào để tác động được vào một đối tượng nào đó mà mình quan tâm nhưng không tắt hoặc đóng băng các layer khác, hơn nữa muốn đưa một đối tượng để cho nó nằm trên các đối tượng khác thì làm như thế nào? bạn nào biết xin chỉ cho mình nhế.xin cảm ơn nhiều.

thì bạn chỉ vệic chọn đối tựợng bạn quan tâm, sau đó bạn vào Tool\Display order\Bring to Front

Từ lúc này, dối tượng vừa chọn đó sẽ luôn luôn ở trên cho bạn làm việc rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thì bạn chỉ vệic chọn đối tựợng bạn quan tâm, sau đó bạn vào Tool\Display order\Bring to Front

Từ lúc này, dối tượng vừa chọn đó sẽ luôn luôn ở trên cho bạn làm việc rồi

nhưng các đối tượng kia lại nằm trùng khít lên nhau thì làm cách nào mà bạn chọn được một

đối tượng mà bạn đang cần?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhưng các đối tượng kia lại nằm trùng khít lên nhau thì làm cách nào mà bạn chọn được một

đối tượng mà bạn đang cần?

OH? BẠN HỎI LÀ CÁC ĐỐI TƯỢNG BẠN QUAN TÂM RỒI MÀ? NẾU ĐỐI TƯỢNG BẠN VỪA TRỌN KO PHẢI LÀ ĐỐI TƯỢNG BẠN QUAN TÂM THÌ BẠN CANCAL ĐI VÀ CHỌN LẠI ĐỐI TỰƠNG MÀ BẠN CÂN.

HOẶC CÓ MỘT CÁCH KHÁC LÀ BẠN DÙNG TOOL\QUICK SELECT\.... VÀ CHỌN CÁC THÔNG SỐ LIÊN QUAN DẾN ĐỐI TỰƠNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=38

bạn xem ở đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo