Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
doanmanhcuong

Lỗi khi sử dụng lệnh LA (layer) trong cad

Các bài được khuyến nghị

Xin các cao thủ giúp em. Khi em gõ lệnh LA thì cad hiện ra thông báo

" Unhandled exception has occurred in a component in your application. If you click continue, the application will ignore this error and attempt to continue.

Only TruType fonts are supported. This is not a TrueType font. "

Lỗi này làm em không thể tạo lớp khi vẽ. Đó là một cực hình. Mong các bác giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

" Unhandled exception has occurred in a component in your application. If you click continue, the application will ignore this error and attempt to continue.

Lỗi này làm em không thể tạo lớp khi vẽ. Đó là một cực hình. Mong các bác giúp em

Bạn dùng tạm lệnh -la để tạo lớp mới vậy.

Hoặc dùng lisp sau:

(Defun c:lm ( )

(setq t (getstring 5"\nTen lop :"))

(princ "\nChon mau lop :")(setq m (acad_colordlg 7))

(command "-layer" "new" t "color" m t)

(Princ))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác nhiều. Em làm được rồi. Nhưng bác nghiên cứu xem có cách nào sử lý triệt để chứ dùng lisp này thì kẻ ngu muội như em tạo nhiều lớp thấy vất vả quá.

Dẫu sao cũng cám ơn bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủa, sao không dùng Icon "Layer Properties Manager" trên thanh Layers ? Cứ gì phải lệnh tắt nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình tạm dịch là như vầy :

"Không được quản lý ngoại lệ đã xảy ra tại một thành phần trong ứng dụng của bạn. Nếu bạn bấm tiếp tục, ứng dụng sẽ bỏ qua lỗi này và cố gắng để tiếp tục.

Chỉ có phông chữ TruType được hỗ trợ. Đây không phải là font TrueType"

bạn thủ chỉnh lại font mặc định của máy xem sao ví dụ mặc đình time new roman sang Arial xem sao

vào Display chỉnh font tại nút font >chọn lại font khác , font bạn đàn dùng luông thể hiện tại dòng coman ấy mà , thử thay font khác xem sao > Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

LỖI NÀY XỬ LÝ ĐƠN GIẢN MÀ BẠN ƠI.

VÀO: TOOL => OPTIONS => RESET => APPY => OK :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác chỉ mình với...sao mấy cái file acad.lin với file acad.pat mất hoài ak..mình ko sửa được..bác a chị giúp e với..trong máy vẫn dow cad antivirut roi mà vẫn bị

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọI người giúp em với, em gõ lệnh LA hoặc kích chuột vào tray Layer Properties manager đều không hiện hộp thoại này lên màn hình, cad bị đơ cho đến khi bấm phím ESC. Cả khi gõ lệnh H cũng vậy, hộp thoại HATCH không hiện thị. ! Mong được giúp đỡ. Thanks you all!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E giống hệt cụ này, ức chế king

98311_loi_layer.jpgHix em thì không thể sử dụng lệnh Layer được, gõ vào là báo lỗi như hình đính kèm và thoát ra luôn...bó tay..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này thường là do trình biên dịch .NET Framework chưa cài hoặc cài chưa đúng version. Hãy xem khắc phục lỗi này ở trang:

https://quantrimang.com/cach-sua-loi-unhandled-exception-has-occurred-tren-windows-10-165511

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay