Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ho_con

khắc fục khi tuỳ biến mặc định là chữ viết hoa

Các bài được khuyến nghị

mình tạo tuỳ biến bằng lệnh ATT nhập giá trị vào (bằng chữ thường, ko có chế độ caps lock), xong khi thoát khỏi khung tuỳ biến, ra ngoài bản vẽ dán tuỳ biến vào thì toàn là chữ hoa, thay đổi tuỳ biến cỡ nào thì cũng là chữ hoa, thay đổi cả chế độ caps lock xem sao thì cũng thế, mình ko bít khắc fục, xin được các huynh đệ chỉ giáo thêm. Rất cảm ơn các ý kiến đóng góp!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình tạo tuỳ biến bằng lệnh ATT nhập giá trị vào (bằng chữ thường, ko có chế độ caps lock), xong khi thoát khỏi khung tuỳ biến, ra ngoài bản vẽ dán tuỳ biến vào thì toàn là chữ hoa, thay đổi tuỳ biến cỡ nào thì cũng là chữ hoa, thay đổi cả chế độ caps lock xem sao thì cũng thế, mình ko bít khắc fục, xin được các huynh đệ chỉ giáo thêm. Rất cảm ơn các ý kiến đóng góp!!!!

Bạn dùng font chử gì ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng font vni_time, sau đó có thử với các font khác như: vni_helve, tahoma... nhưng vẫn thế. toàn là chữ hoa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình dùng font vni_time, sau đó có thử với các font khác như: vni_helve, tahoma... nhưng vẫn thế. toàn là chữ hoa.

Cái này hình như kg thể đổi đc. Nhưng cái này đâu ảnh hưởng gì đâu. Cái này giống như tên biến vậy kg phân biệt hoa và thường nên CAD luôn hiện ra là chữ Hoa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thật ra, cũng với những font chữ trên mình đã tạo tuỳ biến nhìu lần trong các bản vẽ khác mà ko bị lỗi viết hoa này, ko hỉu sao trong bản vẽ này lại bị thế và ko bít chình sửa. kí hiệu trong bản vẽ của mình, mình buộc fải phân biệt giữa hoa và thường, bạn ạ!! cảm ơn đã góp ý!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thật ra, cũng với những font chữ trên mình đã tạo tuỳ biến nhìu lần trong các bản vẽ khác mà ko bị lỗi viết hoa này, ko hỉu sao trong bản vẽ này lại bị thế và ko bít chình sửa. kí hiệu trong bản vẽ của mình, mình buộc fải phân biệt giữa hoa và thường, bạn ạ!! cảm ơn đã góp ý!!

bạn có thể upload bản vẽ lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay