Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
aboutautolisp

1 Ket Bia Heniken cho ai giai duoc

Các bài được khuyến nghị

Làm thế nào để rót bia (Trong chai bia bất kỳ ) mà không phải bật nắp, chai bia vẫn còn nguyên : Không mở nắp, không đục thủng chai....Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi.

Phần thưởng là một két bia Heniken cho ai có câu trả lời chính xác đến hết ngày 26/11/2007. Hêhê

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Làm thế nào để rót bia (Trong chai bia bất kỳ ) mà không phải bật nắp, chai bia vẫn còn nguyên : Không mở nắp, không đục thủng chai....Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi.

Phần thưởng là một két bia Heniken cho ai có câu trả lời chính xác đến hết ngày 26/11/2007. Hêhê

dùng bật bia, kích nắp lên 1 chút, lúc nào nghe tiếng 'xì' là dừng.

Sau đó rót bia 1 cách từ từ ra ngoài.

Nắp vẫn còn nguyên, bia đã được rót hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dùng bật bia, kích nắp lên 1 chút, lúc nào nghe tiếng 'xì' là dừng.

Sau đó rót bia 1 cách từ từ ra ngoài.

Nắp vẫn còn nguyên, bia đã được rót hết.

Nếu mà dùng bật nắp rót thì còn nói làm gì nữa bác Hoành (Nhìn vào là biết nắp đã bị bật rồi)....Nào cố lên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác đã bao giờ nhìn thấy trong bệnh viện người ta truyền nước chưa? đấy em rót kiểu ấy được không: dùng 1 kim đâm vào vỏ chai để thông khí, đâm tiếp một kim nữa để rút bia ra.

Đảm bao chai bia vẫn còn nguyên vẹn, không bật nắp bia, không đục thủng chai...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bác đã bao giờ nhìn thấy trong bệnh viện người ta truyền nước chưa? đấy em rót kiểu ấy được không: dùng 1 kim đâm vào vỏ chai để thông khí, đâm tiếp một kim nữa để rút bia ra.

Đảm bao chai bia vẫn còn nguyên vẹn, không bật nắp bia, không đục thủng chai...

Nếu mà đâm kim vào vỏ chai thì có khác gì đục thủng chai

Vậy nên sẽ đâm kim vào nắp chai.

Đúng yêu cầu nhé, "không bật nắp bia, không đục thủng chai..."

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế nếu bác about mở được, em sẽ đãi bác chai bia đó nhớ (1 chai ) nếu không mở được thì phải đãi mọi người, mỗi người 1 chai =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế nếu bác about mở được, em sẽ đãi bác chai bia đó nhớ (1 chai ) nếu không mở được thì phải đãi mọi người, mỗi người 1 chai =))

Jikibo muốn uống beer của aboutautolisp thì hãy lắc chai beer thật mạnh, sau đó để nghiêng cổ chai, beer sẽ chảy ra. hihihi còn ra đến đâu thì . . . chịu (vì tôi không biết uống beer, chỉ thích cafe thôi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác bảo ơi...em đã thử cách của bác...hoàn toàn đúng :) ra đến khi nào hết ga :bigsmile:) bác cho em đia chỉ đi để em nhắc nhở bác about gửi két bia vào =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Jikibo muốn uống beer của aboutautolisp thì hãy lắc chai beer thật mạnh, sau đó để nghiêng cổ chai, beer sẽ chảy ra. hihihi còn ra đến đâu thì . . . chịu (vì tôi không biết uống beer, chỉ thích cafe thôi)

Bác vbao ơi em làm theo cách của bác rùi nhưng..không được (Gần đúng vì cái của bác chỉ đúng với bia...con cọp thôi). Hêhê, tiếc nhỉ hạn đã hết mà vẫn chưa có ai trả lời được. Vậy xem ai muốn học thì 1két bia nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác vbao ơi em làm theo cách của bác rùi nhưng..không được (Gần đúng vì cái của bác chỉ đúng với bia...con cọp thôi). Hêhê, tiếc nhỉ hạn đã hết mà vẫn chưa có ai trả lời được. Vậy xem ai muốn học thì 1két bia nhé !

Hết hạn rồi!

About Autolisp đưa ra đáp án đi.

Nếu không phản biện được phương pháp của vbao hoặc không có 1 đáp án khác, sẽ phải mất cho vbao 1 két bia.

Cách của vbao mình thử thấy hiệu nghiệm lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hết hạn rồi!

About Autolisp đưa ra đáp án đi.

Nếu không phản biện được phương pháp của vbao hoặc không có 1 đáp án khác, sẽ phải mất cho vbao 1 két bia.

Cách của vbao mình thử thấy hiệu nghiệm lắm.

Hêhê, vậy bác vbao cho em địa chỉ đi em gửi 1két beer HaNoi cho bác...mở thử. Không được đâu vì bác có lắc nửa ngày bia cũng không ra được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hêhê, vậy bác vbao cho em địa chỉ đi em gửi 1két beer HaNoi cho bác...mở thử. Không được đâu vì bác có lắc nửa ngày bia cũng không ra được.

Cau tra loi don gian lam...nhung het han nhan Giai thuong rui nen em khong tra loi nua...AutoLisp tu bat bia ra mo uong di

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cau tra loi don gian lam...nhung het han nhan Giai thuong rui nen em khong tra loi nua...AutoLisp tu bat bia ra mo uong di

Có một số câu đố ko có câu trả lời, Câu này cũng vậy ấy mà đúng ko Aboutautolisp ơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi".(aboutautolisp)

Cứ dốc ngược chai bia lên rồi dí nó vào miệng cốc, là ta đã thực hiện thực hiện xong việc rót bia. Rõ ràng là "bia trong chai bị rót" 100%.( Hai con dê cùng đi trên cái cầu hẹp, không chịu nhường nhau rốt cuộc cả hai cùng bị rơi xuống... nhưng không con nào bị ướt cả. Vì sao vậy?- Bởi vì :' con kênh ta đào chưa có nước chảy qua"). Nếu bạn : aboutautolisp không thừa nhận cũng không sao? Miễn là ở các mâm hàng xóm láng giềng có người nói:" Nào anh em mình lại tiếp tục khởi động... Nhìn kìa, mình thấy Ksgia giót.. dót...zot ...sáu...sáu... bẩy... bẩy... chai rồi!... Nào... Một ... hai...ba ...dô 2D( Dô bình phương)... Một ... hai ...ba...dô 3D ( Dô lập phương)....................................... (Tường thuật buổi gặp mặt thân mật các thành viên CADViet ngày... tháng ... năm ... tại...).

Nhìn vào hình ảnh các bạn thấy đấy: Ksgia đang miệt mài ... uống rượu với thằng trong ... gương. Có nhà biên kịch đã nói đại ý: uống rượu với mồi gì không quan trọng, điều quan trọng nhất là uống rượu với ai...

:P :D :D :D :bigsmile: :P :s_big: :) :D :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hêhê, không cần bật nắp mà vẫn có bia uống mới hay chứ.

Có một số câu đố ko có câu trả lời, Câu này cũng vậy ấy mà đúng ko Aboutautolisp ơi.

<--- Hoàn toàn sai vì có câu trả lời.

đóng cho tụt cái nắp vào trong chai (có vi phạm điều khoản nào trong đề bài không, nhưng hết hạn mất rùi ).

Có đấy, vì người ta sẽ phát hiện ra nắp chai bị tụt. Hêhê.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

giờ có trả lời được cũng chẳng có giải mà :bigsmile: thôi giải luôn đi ông about ơi ^(-,.-)^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
giờ có trả lời được cũng chẳng có giải mà :bigsmile: thôi giải luôn đi ông about ơi ^(-,.-)^

Nhất trí, theo tình thần của cadviet: share, shareshare... Đừng hỏi cadviet đã làm gì cho ta... mà hãy hỏi ta đã làm gì cho cadviet thân yêu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhất trí, theo tình thần của cadviet: share, shareshare... Đừng hỏi cadviet đã làm gì cho ta... mà hãy hỏi ta đã làm gì cho cadviet thân yêu

Bác Ơ --> Bao ui! Quyền lợi của bác ko đấu lại được quyền lợi anh em đâu! Nhanh lên ko cad viet biểu tình! Hai chùm đầu xỏ Ji và Bi đã ra mặt đòi quyền lợi roài....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế có cách nào để lĩnh phần thưởng một két bia Heniken mà kô cần trả lời câu đố không bạn :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe, câu này em cũng từng được đố rồi và em cũng từng được 1 chầu Samurai trong cantin XD nữa

Để em trả lời nhá:Không mở chai mà vẫn uống được chỉ có cách là dùng lửa hơ ỏ đít chai , theo nguyên lý nóng nở ra , lạnh co lại khi đó ta sẽ thây chai bia co dãn nở ra và nút chai có xu thế bật ra(cũng có thể ko bật, nhưng bia lúc nào cũng chảy ra), em biết đc, điều này do thằng bạn hơi ngu khi đố đó là nó nhất quyết bảo chi dùng chai bia hoặc chai samurai, có nghĩa là chai bằng thuỷ tinh, còn đố bố nào mà dùng chai lavi được, thế là em nghĩ ra, hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hehe, câu này em cũng từng được đố rồi và em cũng từng được 1 chầu Samurai trong cantin XD nữa

Để em trả lời nhá:Không mở chai mà vẫn uống được chỉ có cách là dùng lửa hơ ỏ đít chai , theo nguyên lý nóng nở ra , lạnh co lại khi đó ta sẽ thây chai bia co dãn nở ra và nút chai có xu thế bật ra(cũng có thể ko bật, nhưng bia lúc nào cũng chảy ra), em biết đc, điều này do thằng bạn hơi ngu khi đố đó là nó nhất quyết bảo chi dùng chai bia hoặc chai samurai, có nghĩa là chai bằng thuỷ tinh, còn đố bố nào mà dùng chai lavi được, thế là em nghĩ ra, hehe

E rằng cách này thì aboutautolisp lại cười cho!

Vì 2 điểm sau:

1. Câu đố là "Làm thế nào để rót bia (Trong chai bia bất kỳ ) mà không phải bật nắp, chai bia vẫn còn nguyên : Không mở nắp, không đục thủng chai....Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi." Cách của bạn không phải là rót, đây chỉ bia phùi ra khỏi nắp.

2. Về phương pháp thì cái này không khác mấy so với cách của bác vbao, tức là tăng áp suất trong chai để bia phùi ra. Bác Vbao là lắc chai còn bạn là nung chai, mà cách của bác Vbao sai, cách của bạn chắc cũng không phải là đáp án của câu hỏi này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi.

Nghĩ lại rồi, chả hứng thú với câu đố này nữa. Cơ bản thèm bia là chính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.