Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
aboutautolisp

1 Ket Bia Heniken cho ai giai duoc

Các bài được khuyến nghị

pà kon ơi...chúng ta bị tên about lừa rồi...không có cách nào đâu tớ vừa search trên google thấy thế má :bigsmile: pà kon từ nay hãy đề phòng với những câu đố kiểu thế này nhé :) about là đồ ác độc... hitle không thềm chơi nữa :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nghĩ lại rồi, chả hứng thú với câu đố này nữa. Cơ bản thèm bia là chính.

Câu này ko có đáp án đâu. Đừng cố đau đầu nữa. Nhà sản xuất chai bia mà biết đc họ lại cười cho.

Đáp án của câu này là: ko thể rót bia ra đc. Đúng ko about?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lại không đúng, em cũng từng được uống samurai với câu tương tự thế này mà

Các bác buồn cười thật, đề bài ra là chỉ cần rót được bia mà ko cần mở nắp, đây chỉ là mẹo thôi chứ các bác nghĩ bia nó chảy tồ tồ ra à, chỉ có trào ra ngoài qua kẽ hở nắp bia và vỏ chai thôi, mà bác ra đề đâu rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không phải, bác hoành có câu trả lời như vậy rồi nhưng không phải đâu, mà không nên kéo dài thêm nữa, hoặc có đáp án, hoặc lock topic, tùy about chọn đấy khà khà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác About đâu rồi, tuy rằng em trả lời muộn, nhưng mà em xin đảm bảo nếu câu trả lời trên của em sai em xin đãi cả diễn đàn lại 1 chầu bia(Bác jikibo nhìn lại đề hộ cái"chỉ cần phát hiện bia bị rót thôi chứ ko yêu cầu là phải rót bia như mình thường rót, đây là 1 mẹo, còn bác bảo câu trả lời của em giống bác Hoành bao giờ, bác xem lại coi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong lúc đợi bạn aboutautolisp ... nghĩ ra... đáp án của câu đố, tôi xin được bình luận vài ý sau:

1- Câu trả lời trào phúng + Hóm hỉnh + dễ gây cười nhất :"Nghĩ lại rồi, chả hứng thú với câu đố này nữa. Cơ bản thèm bia là chính". (bemove)

2- Câu trả lời triết lý + phản biện hùng hồn nhất :"thế có cách nào để lĩnh phần thưởng một két bia Heniken mà kô cần trả lời câu đố không bạn".(Hieuss)

3- Câu trả lời dễ gây nguy hiểm nhất : " Không mở chai mà vẫn uống được chỉ có cách là dùng lửa hơ ỏ đít chai, theo nguyên lý nóng nở ra , lạnh co lại khi đó ta sẽ thây chai bia co dãn nở ra và nút chai có xu thế bật ra"(Theghost)

( Nếu không thấy và không hình dung ra mức độ nguy hiểm, bạn Theghost hãy liên lạc với tôi. Tôi sẽ dẫn bạn tới một địa điểm để nghe tiếng chai bia nổ bục... bụp ... phát ra từ hầm thanh trùng bia bằng hơi nóng... (Khi đóng chai, người ta phải đưa dịch bia vào bình bão hòa khí CO2 ở nhiệt độ thấp: -2độ và áp suất 4 kg/cm2 . Ở nhiệt độ thường áp suất trong chai bia> áp suất khí quyển < nhỏ hơn áp suất làm việc của chai thủy tinh. Uống bia bằng cách "dùng lửa hơ ỏ đít chai"... dễ được giải thưởng đầu tiên là được đi 1 chuyến xe chuyên dụng giá rẻ ... hơn thuê xe tăc xi mà người đi không được trả tiền...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác này buồn cười thật , em có nói là hơ cho đến khi nổ đâu, ý em chỉ là hơ đến cho vừa đủ để bia trào qua miệng chai, sau đó cho nó chảy ra thôi mà, khi nào không chảy nữa ta lại dùng bật lửa hơ tiếp, hehe, bác về cứ thử mà xem.

Em đã bảo là em từng được uống samurai qua vụ này rồi mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi bạn nhé! vì ở bài viết trước bạn chỉ nói chung chung là dùng lửa hơ ỏ đít chai chứ không nói rõ là dùng bật lửa để hơ... Rất vui được gặp bạn trên diễn đàn nào ta nâng cốc nhé : 50% từ dưới lên...Cạch! :bigsmile:

(Ở cuối cuối trang 1 của mục này, tôi đã giải câu đó này như sau:

"Nói chung là chỉ phát hiện bia trong chai bị rót thôi".(aboutautolisp)

Cứ dốc ngược chai bia lên rồi dí nó vào miệng cốc, là ta đã thực hiện thực hiện xong việc rót bia. Rõ ràng là "bia trong chai bị rót" 100%....)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đấy bác Ksgia công nhận chưa, bác về thử mà xem, em nói không sai đâu mà!

Xin lỗi dạo này bận quá không lên mạng được. Nhưng một nguyên lý cơ bản để rót bia mà không cần bật nắp là tăng áp xuất của bia trong chai. Cách dùng bật lửa thì tớ chưa dùng vì chắc nó cũng không được.

Nào gần đúng rồi (àh mà hết hạn treo thưởng rồi mà vẫn nhiều người khoái cái chủ đề này nhỉ ? )

Cái này hôm nào bác nào mời tớ đi uống bia rồi tớ chỉ cho. Nói thì không thể tả đựơc đâu. Hêhê

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác About trả lời rồi, em cam đoan là cách này làm được , bác về thử mà xem

Cách này cũng làm tăng áp suất trong chai , không được em treo cổ em chết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tốn 2 trang diễn đàn, với 35 bài viết (654 lượt truy cập), để nhận được câu trả lời::"Xin lỗi dạo này bận quá không lên mạng được... Cái này hôm nào bác nào mời tớ đi uống bia rồi tớ chỉ cho. Nói thì không thể tả đựơc đâu. Hêhê."(aboutautolisp).

Bạn aboutautolisp hãy giải đố ngay đi, đừng để bạn Theghost phải phải thề thốt:"bác về thử mà xem

Cách này cũng làm tăng áp suất trong chai , không được em treo cổ em chết"(Theghost"

(Cứ bình tĩnh đừng quá stress, dạo này bận quá, khi nào có thời gian rỗi ,mình sẽ mời Theghost đi uống bia thư giãn với điều kiện là Theghost phải mở bia bằng cách hơ bật lửa vào đáy chai.). :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nói chung cuộc sống của about thật logic, từ ngày đang ký thành viên đến giờ nhở, thôi bác about ơi, bác cho bọn em bản đề mô cũng được mà =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguyên lý cơ bản để rót bia mà không cần bật nắp là tăng áp xuất của bia trong chai.

Theo tôi cách lắc chai và đốt nóng đều là tăng áp xuất trong chai, đây không phải giải ô chử trong chiếc nón kỳ diệu nên theo tôi cả hai cách trên điều đúng rồi.

hết hạn treo thưởng rồi mà vẫn nhiều người khoái cái chủ đề này nhỉ ?

Không phài bà con khoái đâu vì đã đố mà chẳng chịu giải nên bà con thét mét đó thôi !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Bác Ksgia đã động viên em,đứng là chỉ là thư giăn thôi nhưng mà ra đề mà không giải dễ bị ức chế lắm ,mà cá bác đều công nhận cách của me là lầm được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để chuẩn bị kết thúc cho chủ đề này, tôi với tư cách là quản trj diễn đàn, tôi xin có ý kiến như sau.

- Đây là mục thư giãn và đố vui nên mọi thứ là để vui, nhưng tôi thấy ở đây 1 sự thiếu minh bạch, lẩn trốn thông tin của tác giả câu đố.

- Hai câu trả lời của Vbao và Theghost mọi người đều công nhận là đúng, riêng tác giả câu hỏi thì bảo không đúng nhưng không chịu đưa ra đáp án đúng.

Vậy nên:

1. Theo nguyện vọng của About Autolisp là ai chịu mất 1 két bia sẽ có câu trả lời đúng. Tôi sẽ mất cho About Autolisp không chỉ là 1 két mà là 3 két bia heniken nếu About Autolisp đưa ra được đáp án đúng khác với 2 đáp án mà các thành viên đã đưa ra.

2. Trường hợp About Autolisp không đưa ra được đáp án đúng khác thì About Autolisp sẽ bị banned nick vĩnh viễn vì đã lừa dối các thành viên.

3. Thời hạn là 2 tuần kể từ hôm nay, About Autolisp phải có câu trả lời (có sẵn rồi chỉ việc gõ vào thôi). Nếu không trả lời xem như trả lời sai và điều thứ 2 sẽ được thực thi. Nếu About Autolisp có trả lời đúng khác với 2 đáp án trên thì điều 1 sẽ được thực thi, tôi sẽ mất 3 két bia vào buổi offline gần nhất (khoảng tháng 1/2008).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Để chuẩn bị kết thúc cho chủ đề này, tôi với tư cách là quản trj diễn đàn, tôi xin có ý kiến như sau.

- Đây là mục thư giãn và đố vui nên mọi thứ là để vui, nhưng tôi thấy ở đây 1 sự thiếu minh bạch, lẩn trốn thông tin của tác giả câu đố.

- Hai câu trả lời của Vbao và Theghost mọi người đều công nhận là đúng, riêng tác giả câu hỏi thì bảo không đúng nhưng không chịu đưa ra đáp án đúng.

Vậy nên:

1. Theo nguyện vọng của About Autolisp là ai chịu mất 1 két bia sẽ có câu trả lời đúng. Tôi sẽ mất cho About Autolisp không chỉ là 1 két mà là 3 két bia heniken nếu About Autolisp đưa ra được đáp án đúng khác với 2 đáp án mà các thành viên đã đưa ra.

2. Trường hợp About Autolisp không đưa ra được đáp án đúng khác thì About Autolisp sẽ bị banned nick vĩnh viễn vì đã lừa dối các thành viên.

3. Thời hạn là 2 tuần kể từ hôm nay, About Autolisp phải có câu trả lời (có sẵn rồi chỉ việc gõ vào thôi). Nếu không trả lời xem như trả lời sai và điều thứ 2 sẽ được thực thi. Nếu About Autolisp có trả lời đúng khác với 2 đáp án trên thì điều 1 sẽ được thực thi, tôi sẽ mất 3 két bia vào buổi offline gần nhất (khoảng tháng 1/2008).

Hơ hơ, Để mọi người đợi lâu rồi. Đáp án đây :

- Bạn lấy một chai bia, dốc ngược chai , gõ nhẹ xuống bàn để cho nắp bia "Vi động" thì sẽ thấy OK ngay.

- Thứ nhất không phải lắc mạnh như Vbao, vì có lắc mạnh cũng không được.

- Thứ hai không phải hơ lửa chai bia.

2 két bia à, thôi không cần đâu, 1két là đủ rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hơ hơ, Để mọi người đợi lâu rồi. Đáp án đây :

- Bạn lấy một chai bia, dốc ngược chai , gõ nhẹ xuống bàn để cho nắp bia "Vi động" thì sẽ thấy OK ngay.

- Thứ nhất không phải lắc mạnh như Vbao, vì có lắc mạnh cũng không được.

- Thứ hai không phải hơ lửa chai bia.

2 két bia à, thôi không cần đâu, 1két là đủ rồi.

Mọi người thấy đáp án của about thế nào, có phục không?

Ý kiến cá nhân: không phục

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người thấy thế nào?

Đề nghị About Autolisp nêu rõ cách Gõ và giải nghĩa rõ từ "Vi động" của bạn, vì từ này không có trong từ điển tiếng Việt.

Nếu là khác so với các cách mà thành viên đã lý giải, tôi mất ngay 3 két bia.

Còn nếu không thì nick của bạn sẽ bị banned ngay lập tức. Nếu dùng lập lờ chơi chữ cũng sẽ giống như là không giải được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách này nghe có vẻ vô lý quá,"vi động" là gì, Bác Hoành có hiểu không?

Câu đố thì rõ hay mà đáp án nghe có ve buồn cười quá, nếu đáp án này đúng thì đúng là cái chủ đề này không đáng để anh em quan tâm đến thế!!!Rõ chán

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề 1 hay 2 két bia chỉ là một phần , tôi nghĩ mỗi người chúng ta cần có trách nhiệm trước những thông tin mình đưa ra , điều đó cũng đảm bảo cho uy tín chung của diễn đàn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách này nghe có vẻ vô lý quá,"vi động" là gì, Bác Hoành có hiểu không?

Câu đố thì rõ hay mà đáp án nghe có ve buồn cười quá, nếu đáp án này đúng thì đúng là cái chủ đề này không đáng để anh em quan tâm đến thế!!!Rõ chán

Theo tôi Vi động thì tôi hiểu thế này:

Nắp chai vốn là một tấm kim loại tròn được tạo các ren sơ bộ trước lúc này nó vần còn xòe ra và góc gảy khúc của nó theo vành tròn là là góc tù và không vuông thành sắc cạnh mà hơi mo giống anh em nhà ta dìng lệnh fillet với bán kính khác không ấy.

Người ta để nó lên cổ chai và dùng 1 hình trụ rổng đóng lên cái nắp này các ren sẽ chụp vào ăn với khe lỏm của cổ chai

Lúc này nếu để úp chai lại và dộng đầu nó xuống bàn thì vần còn khoảng cách giửa cổ chai và phần trên nắp (có 1 miếng xốp mỏng) nó xẽ bẹp lại 1 chút rồi bị đẩy ra cứ như vậy thì nắp chai hơi lỏng ra 1 chút.

Trên đây là cách hiểu của tôi về chử vi động.

Nhưng theo tôi là tác giả câu đố hơi chủ quan cứ đòi mọi người làm y như mình chứ theo tôi 2 cách kia điều được. còn tôi thì để rót bia đơn giản không cần dùng khui cũng không cần đập hay đốt chai làm gì tôi chỉ cần mở miệng kiu 1tiếng lập tức bia trong chai được rót vào ly cho tôi ngay :)

Còn vấn đề banned nic của tác giả thì tôi nghỉ mình đừng làm căng quá khéo tác giả lại nói anh em nhà mình xấu tính bà con à!

Mong tác giả khi ra câu đố xongh thì mau mau giải để bà con chờ lâu quá mệt lại dể nổi khùng :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu đã tác động vào nắp chai thì câu hỏi này còn có ý nghĩa không?

khác gì cách này đâu, cũng là "Vi động" nắp chai bia bằng bật bia:

dùng bật bia, kích nắp lên 1 chút, lúc nào nghe tiếng 'xì' là dừng.

Sau đó rót bia 1 cách từ từ ra ngoài.

Nắp vẫn còn nguyên, bia đã được rót hết.

Nếu đáp án của About AutoLisp giống như Duy782006 giải thích thì AboutAutolisp đã đưa ra đáp án sai bởi đã tác động vào nắp chai. Nếu AboutAutoLisp cho rằng cách của AboutAutolisp đúng thì cách trên của tôi cũng đúng, và như vậy About Autolisp đã lừa dối mọi người khi không công nhận cách đúng này. Và điều khoản thứ 2 sẽ được thi hành.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rõ chán, bác Lamtecco2 hay bác Hoành lock cái topic này lại đi

Mất thời gian,làm bao nhiêu ae trong forum hào hứng, xong cuối cùng thì đáp án chả ai phục cả :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rõ chán, bác Lamtecco2 hay bác Hoành lock cái topic này lại đi

Mất thời gian,làm bao nhiêu ae trong forum hào hứng, xong cuối cùng thì đáp án chả ai phục cả :)

Trên CADViet có chỗ cho sự thiếu minh bạch đâu bạn.

Vấn đề phải rõ để hoặc là tôi mất 3 két bia, hoặc là một người sẽ bị ban nick.

Tôi phải làm căng như vậy nhằm mục đích để giữ cadviet luôn là một sân chơi trong sáng. Để không còn lần thứ 2 mọi người phải mất thời gian tham gia sôi nổi rồi cuối cùng lại mất cả hứng.

Rất mong được mọi người thông cảm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.