Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
aboutautolisp

1 Ket Bia Heniken cho ai giai duoc

Các bài được khuyến nghị

Thôi bác Hoành ạ ,đây chỉ là 1 topic giải trí thôi mà , bác tha cho bác About đi ,em cũng bực lắm chứ bởi vì em tham gia vào topic này từ đầu mà,mà bác About đang xem topic này thì trả lời ý kiến của mình đi, xoa dịu bác Hoành đi

Anh em CadViet đừng nên mất đoàn kết :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trước tiên tôi xin gửi lời xin lỗi tới những người đã tham gia nhiệt tình vào Topic này vì đã để mọi người phải chờ đáp án.

Jikibo muốn uống beer của aboutautolisp thì hãy lắc chai beer thật mạnh, sau đó để nghiêng cổ chai, beer sẽ chảy ra. hihihi còn ra đến đâu thì . . . chịu (vì tôi không biết uống beer, chỉ thích cafe thôi)

Cái này khẳng định là không được với Bia HàNội, vì tôi cũng đã thử lắc nửa ngày.

Hehe, câu này em cũng từng được đố rồi và em cũng từng được 1 chầu Samurai trong cantin XD nữa

Để em trả lời nhá:Không mở chai mà vẫn uống được chỉ có cách là dùng lửa hơ ỏ đít chai , theo nguyên lý nóng nở ra , lạnh co lại khi đó ta sẽ thây chai bia co dãn nở ra và nút chai có xu thế bật ra(cũng có thể ko bật, nhưng bia lúc nào cũng chảy ra), em biết đc, điều này do thằng bạn hơi ngu khi đố đó là nó nhất quyết bảo chi dùng chai bia hoặc chai samurai, có nghĩa là chai bằng thuỷ tinh, còn đố bố nào mà dùng chai lavi được, thế là em nghĩ ra, hehe

<-- Câu này thì tui chưa thử nên không biết, mà dù có đúng thì cũng..hết hạn nhận thưởng rồi.

dùng bật bia, kích nắp lên 1 chút, lúc nào nghe tiếng 'xì' là dừng.

Sau đó rót bia 1 cách từ từ ra ngoài.

Nắp vẫn còn nguyên, bia đã được rót hết.

<-- Cái này bạn đã làm nắp chai bị méo rồi, và nếu không lắc chai bia thì bạn cũng không thể rót bia ra được.

Còn câu trả lời của mình thì mình nghĩ rõ ràng rồi, việc gõ chai bia xuống bàn hoặc gõ nắp chai chạm vào một vật cứng sẽ đồng thời tạo ra 2 tác dụng.

1 - Nắp chai bia đã bị xoay khỏi vị trí ban đầu một vị trí rất nhỏ mà tôi gọi nó là Vi động --> Nắp chai không còn khít nữa.

2 - Trong lúc gõ thì chai bia đã bị lắc làm cho khí ga trong bia bị xáo trộn --> Áp xuất trong chai bia tăng.

(1) + (2) --> Chính là cái tôi nói bạn làm đi sẽ thấy kết quả. Còn nếu không làm được nữa thì chiều Chủ nhật Phone cho tôi đến quán bia gần chỗ Offline hôm nọ tôi sẽ làm cho bạn (0988.555.088).

Sau khi đọc mấy bài viết của Nguyễn Hoành tôi thấy không hài lòng lắm về những từ mà bạn ám chỉ tôi.

Còn việc banned hay không thì tuỳ các bạn, đã là một câu đố thì phải có người trả lời đúng với yêu cầu đặt ra, hoặc nếu muốn có đáp án thì phải chụi thua thì mới có câu trả lời.

Thực sự mà nói đố vui chỉ là đố cho vui, còn nếu đố vui mà bạn không trả lời được rồi nói sẽ Banned nick của tôi thì tôi nghĩ bạn hãy làm việc đấy đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng mà lúc ra câu đố bạn không đòi hỏi phải đúng như đáp án của bạn

Bạn chỉ nói rằng bằng cách nào mà không mở nắp chai mà vẫn uống được bia

1 câu đố có câu chỉ có 1 đáp án,có câu có nhiều đáp án

Vì thế nên từ lần sau bạn có ra câu đố nữa thì chọn câu có duy nhất 1 đáp án thôi

Thế nhá@#$$#@

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ đề này đã gây ra một sự "căng thẳng" ở chừng mực nào đó. Vì sao chúng ta lại biến forum (diễn đàn) thành chỗ để thách thức nhau? Tôi thiết nghĩ người ra đề và các member đều có những chính kiến và lòng tự tôn riêng nên đã gây ra một sự căng thẳng ko đáng có. Người ra đề cũng vì quá muốn tập trung sự chú ý của các member vào chủ đề hấp dẫn (suy nghĩ của người ra đề) nên đã cố tình kéo dài thời gian gây nên sự hiếu kỳ quá lâu nên đã tỏ ra khó chịu. Admin và các thành viên vì ko muốn ảnh hưởng quá nhiều đến uy tín, chất lượng của diễn đàn vì một chủ đề "vô bổ" (Ở thời điểm hiện tại) nên đã gây nên một không khí không hề vui vẻ như mục đích của chủ đề này. Một mặt nào đó đã trực tiếp hay gián tiếp gây nên một ý thức không hay (thậm chí là hơi buồn) cho tất cả thành viên đang viết, đọc, theo dõi chủ đề này.

ĐÂY LÀ CHỖ ĐỂ VUI CƠ MÀ, TẠI SAO CHÚNG TA KO CÙNG NẮM TAY NHAU ĐỂ LÀM CHO WWW.CADVIET.COM NGÀY MỘT LỚN MẠNH, UYÊN BÁC VÀ TRONG SÁNG HƠN?

HÈ HÈ.... MỌI NGƯỜI HÃY TẬP TRUNG VÀO CÂU ĐỐ NÀY NHA.

"Tôi" khóc ông ấy! Mà ông ấy là bố của chồng tôi. Chồng tôi là anh trai của ông ấy. "Tôi" ở đây là ai? (Ko có hanikel đâu nha)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Thôi bác Hoành ạ ,đây chỉ là 1 topic giải trí thôi mà , bác tha cho bác About đi ,em cũng bực lắm chứ bởi vì em tham gia vào topic này từ đầu mà,mà bác About đang xem topic này thì trả lời ý kiến của mình đi, xoa dịu bác Hoành đi

Anh em CadViet đừng nên mất đoàn kết gun.gif " (Theghost).

Tôi cứ nghĩ lo sợ bạn Theghost stress vì bạn Theghost đã tham gia nhiệt tình đến mức :"Cách này cũng làm tăng áp suất trong chai , không được em treo cổ em chết"(Theghost).

Nhưng một khi bạn Theghost đã nói với bạn Hoành như lời trích dẫn trên rồi thì thôi ... Chúng ta không nên bàn sâu vào chủ đề này nữa mà hãy thư giãn với CADViet theo đúng nghĩa đen, nghĩa bóng và năm bẩy cái nghĩa ...vô nghĩa của từ thư giãn để :" HÈ HÈ.... MỌI NGƯỜI HÃY TẬP TRUNG VÀO CÂU ĐỐ NÀY NHA.

"Tôi" khóc ông ấy! Mà ông ấy là bố của chồng tôi. Chồng tôi là anh trai của ông ấy. "Tôi" ở đây là ai? (Ko có hanikel đâu nha)(conghaice) :) B) :) :) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B) B)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cảm ơn vì About Autolisp đã hồi âm.

Cái này khẳng định là không được với Bia HàNội, vì tôi cũng đã thử lắc nửa ngày. <-- Tôi đọc đi đọc lại nửa ngày mà tìm được chữ bia Hà Nội nằm đâu trong câu đố, không rõ About Autolisp có đang bị say bia Hà Nội không nữa. Trong câu đố chỉ bảo là với chai bia, Vbao đã thực hiện được với chai bia và thỏa mãn đáp án, như vậy đáng nhẽ ra AA phải mất cho Vbao 1 két bia và topic này đã kết thúc từ lâu rồi.

Cái này bạn đã làm nắp chai bị méo rồi, và nếu không lắc chai bia thì bạn cũng không thể rót bia ra được.

Còn câu trả lời của mình thì mình nghĩ rõ ràng rồi, việc gõ chai bia xuống bàn hoặc gõ nắp chai chạm vào một vật cứng sẽ đồng thời tạo ra 2 tác dụng. <-- Tại sao gõ nắp chai bia xuống bàn thì không méo nắp mà kích nhẹ nắp lại méo nhỉ? Chỉ tưởng tượng ra cảnh gõ chai xuống bàn với nhẹ nhàng kích nắp đã hình dung được tình trạng nắp chai rồi. Tôi đã kích nắp và nắp không hề méo, bia chảy ra ngon. Tôi sẽ thực hiện trong buổi offline tới cho About Autolisp xem và sẽ bannick như đã hứa.

đã là một câu đố thì phải có người trả lời đúng với yêu cầu đặt ra, hoặc nếu muốn có đáp án thì phải chụi thua thì mới có câu trả lời. <-- Người xưa bảo xuất đối dị, đối đối nan. Tức là ra câu đố thì dễ, trả lời câu đố mới khó, tức là phần khó thuộc về người giải câu đố. Tuy nhiên người giải câu đố đã làm hoàn hảo, chỉ có phần đáp án (là dễ nhất) lại không chuẩn thôi. Mọi người (cả tôi cũng vậy) buộc phải chịu thua kiểu tư duy của AA thôi, chứ không chịu thua câu đố này (vì đã có câu trả lời đúng).

Tôi làm căng vụ này vì không muốn sẽ có thêm 1 topic tiêu cực kiểu này ảnh hưởng đến forum thư giãn đố vui vốn rất thú vị. Mong nhận được sự thấu hiểu của About Autolisp và mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề ở chỗ là câu đố của about chưa chĩnh xác, làm cho người giải đố cứ đi tìm hết phương án này đến phương án khác, dẫn đến có những đáp án sai.

Câu đố đã đưa ra hạn định mà quá hạn định vẫn không trả lời.

Mạc dù có những đáp án đúng mà aBout vẫn phản bác...

Với những lỗi như vậy, theo các bạn có nên phạt about không ? Có thể 1 két bia cũng chưa chắc đã tạ lỗi được cùng anh em đâu bác about ạ :)

Và đây là bài cuối cùng của mục này...có lẽ lần sau about đố sẽ chẳng có ai tham gia mất...khà khà ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.