Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lolo83

làm thế nào để che đối tượng

Các bài được khuyến nghị

:) chuyên ngành của em là thành lập bản đồ, nhiều lúc em muốn xóa các đối tượng trong vùng nhưng ko biết cách nào để xóa hết các đối tượng. nên đành dùng cách là vừa dùng lệnh trim vừa xóa thấy lâu quá, ai co cách gi gíup em với. em cảm ơn :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
:) chuyên ngành của em là thành lập bản đồ, nhiều lúc em muốn xóa các đối tượng trong vùng nhưng ko biết cách nào để xóa hết các đối tượng. nên đành dùng cách là vừa dùng lệnh trim vừa xóa thấy lâu quá, ai co cách gi gíup em với. em cảm ơn :bigsmile:

Bạn nói rõ hơn được không? Mình cũng làm việc nhiều với bình đồ nhưng dùng lệnh Trim vẫn không vấn đề gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chú dùng Wipeout đi ...Search trên diễn đàn nhiều lắm. Dùng Lisp mần chi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chú dùng Wipeout đi ...Search trên diễn đàn nhiều lắm. Dùng Lisp mần chi

Đúng đó các bạn hay dùng lệnh xóa rất là phí công; nên dùng lệnh wipeout rất tuyệt.

Lệnh này cho che các vùng mà mình ko muốn in ra ; ví dụ như vùng có nhiều đường đồng mức,

hoặc vùng ngoài giới hạn của vùng mà bạn quan tâm. Trong trường hợp muốn dùng lại vùng đã che thì

tắt lớp chứa wipeout đi là lại thấy lại vùng đã che. Nếu các bạn mà xóa thì ko còn vùng đã xóa...hic tốn công

copy hoặc vẽ lại ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng đó các bạn hay dùng lệnh xóa rất là phí công; nên dùng lệnh wipeout rất tuyệt.

Lệnh này cho che các vùng mà mình ko muốn in ra ; ví dụ như vùng có nhiều đường đồng mức,

hoặc vùng ngoài giới hạn của vùng mà bạn quan tâm. Trong trường hợp muốn dùng lại vùng đã che thì

tắt lớp chứa wipeout đi là lại thấy lại vùng đã che. Nếu các bạn mà xóa thì ko còn vùng đã xóa...hic tốn công

copy hoặc vẽ lại ...

Cảm ơn huynh nha :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo