Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
conghaice

Hỏi về lệnh ME

Các bài được khuyến nghị

Khi tôi dùng lệnh ME cho một đối tượng line thì kích của đối tượng ME đó quá bé thì làm sao để tăng nó lên?Mong mọi người giúp.

nếu bạn dùng mặc định, lệnh Measure sẽ vẽ các point vào đường line.

Cũng mặc định, điểm point chỉ là 1 chấm.

Để có thể nhìn được, bạn dùng lệnh ddptype rồi đổi ký hiệu chấm thành các ký hiệu khác (ví dụ là chữ thập hoặc dấu nhân), sau đó dùng lệnh regen bạn sẽ nhìn được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nếu bạn dùng mặc định, lệnh Measure sẽ vẽ các point vào đường line.

Cũng mặc định, điểm point chỉ là 1 chấm.

Để có thể nhìn được, bạn dùng lệnh ddptype rồi đổi ký hiệu chấm thành các ký hiệu khác (ví dụ là chữ thập hoặc dấu nhân), sau đó dùng lệnh regen bạn sẽ nhìn được.

Cảm ơn bác hoành rất nhiều. Từ nay chấm dứt mò mẫm về lệnh này. Nhưng lại nảy sinh thêm một câu hỏi là: Nếu các đường line khác nhau dùng các ký hiệu khác nhau thì làm thế nào bởi vì khi dùng lệnh ddptype để thay đổi ký hiệu thì tất cả các measure khác sẽ thay đổi theo. Và có cách nào quay đc các ký hiệu của đối tượng measure theo một góc bất kỳ mà ko cần chọn đối tượng rồi dùng lệnh RO. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác hoành rất nhiều. Từ nay chấm dứt mò mẫm về lệnh này. Nhưng lại nảy sinh thêm một câu hỏi là: Nếu các đường line khác nhau dùng các ký hiệu khác nhau thì làm thế nào bởi vì khi dùng lệnh ddptype để thay đổi ký hiệu thì tất cả các measure khác sẽ thay đổi theo. Và có cách nào quay đc các ký hiệu của đối tượng measure theo một góc bất kỳ mà ko cần chọn đối tượng rồi dùng lệnh RO. Thanks!

Bạn định nghĩa 1 block mới, rồi dùng tham số B khi sử dụng lệnh MEASURE, lệnh sẽ thay điểm point bằng block này.

Mỗi một line bạn dùng 1 loại block là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay