Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lp_hai

Đố vui tiep1 nè!

Các bài được khuyến nghị

em có một bài toán cũ. các bác xem wa nha!

cac` bac vẽ 2 đường tiếp tuyến của 2 đường tròn có bán kính khác nhau bằng cad, tất nhiên là ko dùng truy bắt điểm tang(tiếp xúc nha)!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/tiep_tuyen_1.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cac` bac vẽ 2 đường tiếp tuyến của 2 đường tròn có bán kính khác nhau bằng cad, tất nhiên là ko dùng truy bắt điểm tang(tiếp xúc nha)!

Link hỏng rồi anh ơi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉ cần biết hai bán kính là được thôi mà bạn. Bài toán dựng hình này đơn giản quá! :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉ cần biết hai bán kính là được thôi mà bạn. Bài toán dựng hình này đơn giản quá! :(

thì trong cad mình đo dc bán kính coi như là cho trước rồi. dụng hình sao thì bác chỉ giáo thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
@ anh lp_hai : Câu đố quá dễ anh ra câu khác đi!

ok. nhưng em muốn các bác dựng hình kiểu gì?

bài toán khác là thế này:

có một băng cướp biển (ko phải caribe) chôn báo vật họ cướp dc trên một đảo hoang. họ tìm thấy một cây cổ thụ và một cây thập tự giá làm mốc. họ nối 2 điểm (là cây cổ thụ và cây thập tự giá) lại thành đường thẳng, sau đó từ cấy cổ thụ họ đí theo hướng vuông góc với đường thẳng lúc nãy một doạn 500m rồi dánh dấu lại (điểm A) từ cây thánh giá họ đi theo hướng vuông góc một đoạn 200m rồi họ đánh dấu lại (điểm :(. cuối cùng họ nối 2 điểm A và B lại rồi chôn kho báo ở giữ 2 điểm A và B.

sau mấy chục năm trở lại hòn đảo thì cây cổ thụ vẫn còn nhưng cây thập tự giá đã mục mất tiêu rồi. hicc

làm sao để tìm lại kho báo nè!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có một băng cướp biển (ko phải caribe) chôn báo vật họ cướp dc trên một đảo hoang. họ tìm thấy một cây cổ thụ và một cây thập tự giá làm mốc. họ nối 2 điểm (là cây cổ thụ và cây thập tự giá) lại thành đường thẳng, sau đó từ cấy cổ thụ họ đí theo hướng vuông góc với đường thẳng lúc nãy một doạn 500m rồi dánh dấu lại (điểm A) từ cây thánh giá họ đi theo hướng vuông góc một đoạn 200m rồi họ đánh dấu lại (điểm :(. cuối cùng họ nối 2 điểm A và B lại rồi chôn kho báo ở giữ 2 điểm A và B.

sau mấy chục năm trở lại hòn đảo thì cây cổ thụ vẫn còn nhưng cây thập tự giá đã mục mất tiêu rồi. hicc

Bài toán của anh không đủ dữ liệu để giải! Câu trả lời là phải đào cả hoang đảo đó lên sẽ thấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đố gì mà ác vậy, ít ra phải biết khoảng cáhc giữa cây cổ thụ và cây thánh giá là bao nhiêu chứ, chắc phải dùng máy rà kim loại thui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đó một câu nek, mình có bốn con cờ, (cờ twớng) làm sao để xếp thành ba hàng , mỗi hàng ba con, anh nào giải được thì vẽ trong cad và up lên nhé :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đó một câu nek, mình có bốn con cờ, (cờ twớng) làm sao để xếp thành ba hàng , mỗi hàng ba con, anh nào giải được thì vẽ trong cad và up lên nhé :(

cái này khó ah :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko biết dzậy có đúng ko hả bác! :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko cần chồng lên nhau đâu,xếp 4 con đó thẳng hàng nhau là ok. mà em còn đếm thành 4 hàng có 3 con cơ he he..

ko có cad em đếm vậy 123,234,134,124

coi 4 quân cờ đó là 1 2 3 4 :undecided:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ko cần chồng lên nhau đâu,xếp 4 con đó thẳng hàng nhau là ok. mà em còn đếm thành 4 hàng có 3 con cơ he he..

ko có cad em đếm vậy 123,234,134,124

coi 4 quân cờ đó là 1 2 3 4 :(

Tinh mắt đấy. :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo