Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Chào các pro trog diễn đàn.

+Mình gặp vấn đề như thế này không giải quyết đuợc. trong bản vẽ cad khi mình chọn vào một text rồi giữ chuột trái, rê chúng đi đâu tùy ý. Nhưng khi mình di chuyển tới vị trí mới và thả ra thì text lại trở về vi trí ban đầu. Nhưng dùng lệnh move thì được nhưng rất lâu.

+ Các bác chỉ em hiệu chỉnh các thanh công cụ, trên máy em các thanh cong cụ rất to, nhìn rất khó chịu nhưng mình không biết hiệu chỉnh.

=> Mong các pro giúp đỡ. ... thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

+Mình gặp vấn đề như thế này không giải quyết đuợc. trong bản vẽ cad khi mình chọn vào một text rồi giữ chuột trái, rê chúng đi đâu tùy ý. Nhưng khi mình di chuyển tới vị trí mới và thả ra thì text lại trở về vi trí ban đầu. Nhưng dùng lệnh move thì được nhưng rất lâu.

+ Các bác chỉ em hiệu chỉnh các thanh công cụ, trên máy em các thanh cong cụ rất to, nhìn rất khó chịu nhưng mình không biết hiệu chỉnh.

1. có thể move trực tiếp bằng cách tích vào text, sau đó có hiện 2 điểm chấm của text. Bạn nhấp chuột vào kéo đi tới vị trí bạn cần. Nếu dùng lệnh move thì như bthuong thôi

2. bạn vào options>>display>> font >>> chọn text style và text size

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Triệu chứng này đặc biệt đấy.

Bản vẽ nào cũng bị hay chỉ một số bản vẽ bị?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Triệu chứng này đặc biệt đấy.

Bản vẽ nào cũng bị hay chỉ một số bản vẽ bị?

Chỉ một số BV bị thôi anh.

Nhưng với những BV này làm việc liên quan đến text là rất lâu. Vì chỉ dùng lệnh move hoặc giải pháp click vào hai điểm rồi di chuyển chứ không kéo thả được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉ một số BV bị thôi anh.

Nhưng với những BV này làm việc liên quan đến text là rất lâu. Vì chỉ dùng lệnh move hoặc giải pháp click vào hai điểm rồi di chuyển chứ không kéo thả được

Bạn có thể gửi file đó lên diễn đàn được không?

Nếu file đó mang tính riêng tư, bạn hãy save as, xoá các đối tượng khác, chỉ giữ đối tượng text 'có vấn đề' rồi gửi lên diễn đàn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể gửi file đó lên diễn đàn được không?

Nếu file đó mang tính riêng tư, bạn hãy save as, xoá các đối tượng khác, chỉ giữ đối tượng text 'có vấn đề' rồi gửi lên diễn đàn?

xin lỗi anh vì sự chậm trễ này. file này đây anh http://www.cadviet.com/upfiles/3/cad.dwg

anh xem giúp em với. Một lần nữa cảm ơn anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy file cad của bạn hoàn toàn bình thường, chẳng có lỗi gì cả mà.

Lạ quá em tải về cũng kéo thả được. nhưng mở file của em ra thì vẫn không kéo thả được như file dowload về tại sao nhỉ?

Vì sao vậy mấy anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn muốn hiệu chỉnh thanh công cụ to thành nhỏ lại hãy option chỉnh lại

tool sau đó vào options

chọn display

ở window element

bỏ kích chọn use large button for toolbar

là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đang trả lời cho bạn mà có trường hợp bản cad có thanh công cụ lớn mà

mình thử lại rồi được mà

Xin cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các bạn. Mình đã giải quyết được những khó khăn nhờ có các bạn.

Đế đây minh cũng xin khép lại chủ đề này và mong được sự giúp đỡ ở những chủ đề sau...

Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe đến tất cả các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay