Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

CÁC BẠN ƠI . CÁC BẠN CO BIẾT VỀ SHEET SET MANAGER KHÔNG. TRÊN DIỄN DÀN MÌNH CŨNG THẤY CÓ NÓI VỀ VẤN ĐỀ NÀY NHƯNG NÓI KHÔNG RÕ, KHÓ HIẾU

NÊN AI BIẾT VỀ VẤN ĐỀ NÀY THÌ CÙNG NHAU THẢO LUẬN ĐỂ HỌC HỎI NHA

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu bạn tạo nhiều layout để in trong Autocad thì dùng SHEET SET MANAGER rất thuận tiện.

Bạn có thể dùng phím Ctrl +4 để show/hide tab Sheet set manager trong cad 2010.

Bạn có thể in bản vẽ mà không cần mở bản Cad, chỉ cần mở sheet set, mọi thay đổi trong bản cad của bạn sẽ được cập nhật vào bản Sheet set sau khi bạn save.

Mỗi một layout trong Cad sẽ được import thành 1 sheet trong sheet set.

Có gì thắc mắc, bạn cứ post lên, mọi người cùng trao đổi.

Chúc vui vẻ !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn tạo nhiều layout để in trong Autocad thì dùng SHEET SET MANAGER rất thuận tiện.

Bạn có thể dùng phím Ctrl +4 để show/hide tab Sheet set manager trong cad 2010.

Bạn có thể in bản vẽ mà không cần mở bản Cad, chỉ cần mở sheet set, mọi thay đổi trong bản cad của bạn sẽ được cập nhật vào bản Sheet set sau khi bạn save.

Mỗi một layout trong Cad sẽ được import thành 1 sheet trong sheet set.

Có gì thắc mắc, bạn cứ post lên, mọi người cùng trao đổi.

Chúc vui vẻ !

Bluerosebk1 ơi nếu bạn biết về vấn đề này thì hãy viết thêm chi tiết nha, để ai chưa biết như mình có thể học hỏi, tham khảo thêm nhé. Thanks.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đối với những người làm chuyên ngành giao thông thì thường xuyên phải vẽ bình đồ, trắc dọc, trắc ngang. Và để Thuận tiện cho quá trình vẽ cũng như biên tập bản vẽ nên người thiết kế phải để rất nhiều bản vẽ ( khung view) trên 1 layout. Vấn đề Mình cần hỏi ở đây là đối với những bản vẽ giao thông đó thì mình có thể dùng sheet set để quản lý và thống kê bản vẽ, sưa đổi tên bản vẽ, in hàng loạt bản vẽ ( Chú ý là 1 layout có nhiều bản vẽ ). Mong cả nhà giúp đỡ.

Thanks all.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CÁC BẠN ƠI . CÁC BẠN CO BIẾT VỀ SHEET SET MANAGER KHÔNG. TRÊN DIỄN DÀN MÌNH CŨNG THẤY CÓ NÓI VỀ VẤN ĐỀ NÀY NHƯNG NÓI KHÔNG RÕ, KHÓ HIẾU

NÊN AI BIẾT VỀ VẤN ĐỀ NÀY THÌ CÙNG NHAU THẢO LUẬN ĐỂ HỌC HỎI NHA

1_ http://www.cadviet.c...showtopic=12672

2)-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Hoằn, Hoằn có thể giúp mình giải quyết vấn đề trên được không ( 1 layout có nhiều bản vẽ) và dùng sheet set để quản lý và in ấn nó.

Cám ơn Hoằn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Hoằn, Hoằn có thể giúp mình giải quyết vấn đề trên được không ( 1 layout có nhiều bản vẽ) và dùng sheet set để quản lý và in ấn nó.

Cám ơn Hoằn nhiều.

Em Hoằn chỉ tìm kiếm thông tin thôi, thực sự là Hoằn hiểu rất lơ mơ về vấn đề sheet set Manager, mong bác thông cảm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đối với những người làm chuyên ngành giao thông thì thường xuyên phải vẽ bình đồ, trắc dọc, trắc ngang. Và để Thuận tiện cho quá trình vẽ cũng như biên tập bản vẽ nên người thiết kế phải để rất nhiều bản vẽ ( khung view) trên 1 layout. Vấn đề Mình cần hỏi ở đây là đối với những bản vẽ giao thông đó thì mình có thể dùng sheet set để quản lý và thống kê bản vẽ, sưa đổi tên bản vẽ, in hàng loạt bản vẽ ( Chú ý là 1 layout có nhiều bản vẽ ). Mong cả nhà giúp đỡ.

Thanks all.

Hi hi . Nếu đã sử dụng SHEET SET MANAGER thì được biết mỗi layout chỉ có một trang giấy . Vấn đề bạn đưa lên : Publish hàng loạt cho 1 layout nhiều bàn vẽ thì mình cũng chưa nghe ,chưa thấy ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay