Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thiettam88

không in được cad

Các bài được khuyến nghị

Các bác giúp em với. Em có một số bản vẽ không sử dụng được lệnh plot(ctrl+p) em phải đi vòng là vào page setup sau đó dùng plot preview mới in đươc. Các bản vẽ khác của em thì vẫn dùng plot bình thường! Công ty của em là công ty thi công điện nên thường dựa vào bản vẽ kiến trúc để vẽ đường dây thi công và phương án thi công. Khi em vẽ 1 bản vẽ riêng từ đầu thì plđuwợc, nhưng khi vẽ dựa trên bản vẽ kiến trúc thì có bản plot được có bản không.Em dùng thử lệnh audit rồi nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với nhé! Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình nghĩ là do bản vẽ kiến trúc của họ là dùng layout nên bạn phải in trong layout

còn lỗi không ctrl+p được trong mode thì có thể sửa lại như sau nhé

gõ lệnh REDEFINE enter PLOT enter

như vậy là bạn có thể lại dùng ctrl+p

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình nghĩ là do bản vẽ kiến trúc của họ là dùng layout nên bạn phải in trong layout

còn lỗi không ctrl+p được trong mode thì có thể sửa lại như sau nhé

gõ lệnh REDEFINE enter PLOT enter

như vậy là bạn có thể lại dùng ctrl+p

Thanks Bac!

Thì em vẫn in trong layout đó thôi. Nhưng cũng không plot được mà cứ phải đi vòng! Chắc tại cad của em lỗi vì vẫn bản vẽ đó nhưng có lúc plot được có lúc không. Lúc nào mà không plot được em khởi động lại máy thì lại plot được. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em với. Em có một số bản vẽ không sử dụng được lệnh plot(ctrl+p) em phải đi vòng là vào page setup sau đó dùng plot preview mới in đươc. Các bản vẽ khác của em thì vẫn dùng plot bình thường! Công ty của em là công ty thi công điện nên thường dựa vào bản vẽ kiến trúc để vẽ đường dây thi công và phương án thi công. Khi em vẽ 1 bản vẽ riêng từ đầu thì plđuwợc, nhưng khi vẽ dựa trên bản vẽ kiến trúc thì có bản plot được có bản không.Em dùng thử lệnh audit rồi nhưng vẫn không được. Các bác giúp em với nhé! Thanks!

dùng lệnh .plot ( chấm plot) ok ngay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo