Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ldky2k

hố tách dòng ???

Các bài được khuyến nghị

Có bạn nào biết công thức tính toán hố tách dòng ko ? Cho mình tham khảo với. Cám ơn

Hố tách dòng là cái gì ấy nhỉ? Em chưa nghe thấy bao giờ. Bác nào có bản vẽ thì up lên xem cho trực quan.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hố tách dòng là giếng tách dòng hay còn gọi là giếng chuyển bậc có công thức đó bác a

Hố tách dòng là giếng chuyển bậc hay là giếng tách?

Em đi làm 1 năm nay chưa nghe thấy thuật ngữ này?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hố tách dòng là giếng chuyển bậc hay là giếng tách?

Em đi làm 1 năm nay chưa nghe thấy thuật ngữ này?

Hố tách dòng có vẻ như là giếng tràn, thuật ngữ đó mình nghe cũng thấy là lạ. Còn giếng chuyển bậc thì nghe nhiều, làm nhiều nhưng không thấy ai gọi là hố tách dòng cả.

Xin lỗi kiến thức có hạn có thể chưa hiểu hết mong chỉ giáo !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có bạn nào biết công thức tính toán hố tách dòng ko ? Cho mình tham khảo với. Cám ơn

Ông hay Bà này định nghĩa cho cái hố tách dòng cái. Không định nghĩa thì chịu chẳng biết nó là cái gì cả thì sao mà cung cấp tài liệu được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Híc CSO có phải là cái mà các bác đang nói đến không ? CSO = Combined Sewer Overflow = hố xả tràn cống chung.

Chắc là vậy, hố tách dòng hay giếng tràn (hố xả chàn cống chung). Dùng cho hệ thống thoát nước nửa riêng.

Công thức tính toán theo hệ thống thoát nước nửa riêng.

Đặc điểm, tại các giếng này khi lưu lượng nước mưa nhỏ sẽ thoát chung với nước thải về khu sử lý, khi mưa lớn nước mưa tương đối sạch xẽ chảy thẳng ra nguồn tiếp nhận.

Giếng tràn nước mưa được xây dựng theo dạng đập tràn thành cong hay thẳng ở 1 phía hay 2 phía.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sorry vì bận nên ko online được

Chắc là vậy, hố tách dòng hay giếng tràn (hố xả chàn cống chung). Dùng cho hệ thống thoát nước nửa riêng.

Công thức tính toán theo hệ thống thoát nước nửa riêng.

Đặc điểm, tại các giếng này khi lưu lượng nước mưa nhỏ sẽ thoát chung với nước thải về khu sử lý, khi mưa lớn nước mưa tương đối sạch xẽ chảy thẳng ra nguồn tiếp nhận.

Giếng tràn nước mưa được xây dựng theo dạng đập tràn thành cong hay thẳng ở 1 phía hay 2 phía.

Cách giải thích của bạn interwar1283 là hoàn toàn chính xác rồi. Như bạn biết cách tính toán ko ? Nếu biết thì bạn có thể chia sẻ ko ? Cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hố tách dòng: kiểu như là 1 hố ga nhưng có 2 đường ống riêng biệt: nước mưa và nước thải. Khi trời mưa. nước mưa sẽ theo đường ống nước mưa chảy ra sông rạch. Còn nước thải thì theo đường ống nước thải chảy vào trạm xử lý or nhà máy xử lý, xong rùi mới chảy ra sông - rạch.

Giếng chuyển bậc: Sử dụng khi cần tiêu năng nước. VD như khi đường ống thu gom nước chảy về hố thu gom (hố ga), mà cao độ đáy chênh lệch quá nhiều so với cao độ đáy hố thu gom (hố ga) thì sẽ sinh ra hiện tượng lực nước chảy mạnh, tác động vào thành và đáy hố thu gom (hố ga), gây nguy hại cho cấu kiện. Vì thế trong hố thu gom (hố ga) này phải bố trí các thiết bị tiêu năng (xây bậc tiêu năng or lắp thêm ống tiêu năng), khi đó các hố thu gom (hố ga) này sẽ dc gọi là giếng chuyển bậc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo