Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
anonmyous

muốn đưa cái lưới của Excel vào Form trong VBA for CAD

Các bài được khuyến nghị

Em muốn đưa cái lưới của Excel vào Form trong VBA for CAD thì làm thế nào ạ, em đã tìm mọi cách rồi nhưng chưa được.

Em đang xài CAD 2010

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

VBA rất hạn chế về control, tôi cũng đã tìm nhiều cách để xử lý số liệu bảng nhưng thấy phức tạp quá nên không nghiên cứu sâu.

Tôi thấy có listview nhưng không biết bạn đã thử chưa, các loại số liệu nhỏ tôi dùng List với các column cũng gần giống Data Grid.

Bạn có thế sang giaiphapexcel.com hoặc caulacbovb.com để tìm hiểu thêm, ở đó có nhiều người chuyên sâu về VBA và VB.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad 2010 tôi chưa cài VBA nhưng Các đời Cad trước tôi vẫn Add control được mà. Tools>Additional Controls..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em muốn đưa cái lưới của Excel vào Form trong VBA for CAD thì làm thế nào ạ, em đã tìm mọi cách rồi nhưng chưa được.

Em đang xài CAD 2010

Bạn có thể sử dụng VsFlexGrid (tôi dùng AutoCad 2007 vẫn có thể Add control trong Toolbox bình thường)

Cái này nhìn giống như Excel nhưng chẳng có cái nào lại được Excel về tính năng và sự thuận tiện khi sử dụng.

PS: Nhẽ ra bài này phải cho vào thùng rác vì tiêu đề không rõ ràng.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác nhiều nhé, đúng ra thì cái MSFlexGrid không dùng được trong VBA, toàn báo liscense

VSFlexGrid rõ ràng là thuận tiện hơn

PS : còn cái dụ tiêu đề, vâng đúng là nó không rõ ràng nhưng em đã ghi chú dưới title rồi đó thôi, bác khó tánh quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo