Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
neik_90

cài DIM thế nào cho đúng ạ

Các bài được khuyến nghị

e mới tập tành vẽ cad , các lệnh vẽ cơ bản thì e biết rồi nhưng có cách cài DIM là e mày mò mãi không được , e cứ vừa cài vừa nhìn hình cơ bản trên DIM ý ạ ,thì đúng rồi, đến lúc thực hiện vào bản vẽ ,thì nó lại chẳng được như ý muốn, số với cả các kí hiệu nó cứ bé tịt lại, chả thấy đâu ,ai biết chỉ hộ e với ạ , = hình thì càng tốt ạ , e cảm ơn trước !!! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
e mới tập tành vẽ cad , các lệnh vẽ cơ bản thì e biết rồi nhưng có cách cài DIM là e mày mò mãi không được , e cứ vừa cài vừa nhìn hình cơ bản trên DIM ý ạ ,thì đúng rồi, đến lúc thực hiện vào bản vẽ ,thì nó lại chẳng được như ý muốn, số với cả các kí hiệu nó cứ bé tịt lại, chả thấy đâu ,ai biết chỉ hộ e với ạ , = hình thì càng tốt ạ , e cảm ơn trước !!! :D

mình cũng cùng câu hỏi như bạn này,chữ ở phần ghi kích thước rất bé.mong mọi người chỉ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình cũng cùng câu hỏi như bạn này,chữ ở phần ghi kích thước rất bé.mong mọi người chỉ giúp

Anh vào Format > Dimensoin style >>hiện bảng … chọn new để tạo một kiểu dim mới

Anh vào Format > Dimensoin style >>hiện bảng … chọn modify >>> chọn tex >>>chỉnh sửa trị số text height và nhiều cái khác nữa.

Anh cứ mạnh dạn chỉnh sửa mò mẫm sẽ ra hết cái cần thiết

Xem bài viết:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...mp;#entry104960

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh vào format/ text style tạo một kiẻu chữ với chiều cao thích hợp, vi dụ tạo " dim" ,txet height 250, anh vào fỏmat/dimension style/ modify/ text . chọn text là kiểu chữ anh vừa tạo ở text style. (ỏ đay là dim).baay giờ dù anh có vẽ với nhiều tỉ lệ trong một bản vẽ thì chiều cao text cũng không đổi . cho dù có scale

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay