Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
levanphap

Giúp mình về HS 3.0

Các bài được khuyến nghị

CHo em hỏi khi mình gán ô luới trong Hs, e chia ô vuông là 2mx2m . Nhưng khi tính toán khối lượng đào đắp, cái vòng tròn ghi khối lượng và diện tích nó to quá, bạn nào biết hiệu chỉnh cái vòng tròn đó không chỉ mình với (mình nhập số vào ô cao chữ không thấy nó thay đổi gì cả). Mong các bạn giúp đỡ. Mình cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
CHo em hỏi khi mình gán ô luới trong Hs, e chia ô vuông là 2mx2m . Nhưng khi tính toán khối lượng đào đắp, cái vòng tròn ghi khối lượng và diện tích nó to quá, bạn nào biết hiệu chỉnh cái vòng tròn đó không chỉ mình với (mình nhập số vào ô cao chữ không thấy nó thay đổi gì cả). Mong các bạn giúp đỡ. Mình cảm ơn nhiều.

Bạn đánh lệnh HECP -----> chọn vòng tròn đó -----> bạn nhậtp số vào ô KÍCH THƯỚC BAO CHỨ là hiệu chỉnh được cái vòng tròn đó ( muốn vòng tròn to thì nhập số lớn, vòng tròn nhỏ thì nhập số nhỏ)-----> Sau đó bạn phải nhấp vào biều tượng hình chữ nhật ở bên dưới góc phải thì vòng tròn lúc này mới thay đổi----> bạn đánh lệnh RE thì sẽ thay đổi toàn bộ vòng tròn trong bản vẽ.

Tương tự bạn sẽ hiệu chỉnh được những thuộc tính khác.

Chúc bạn thành công

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây nè bạn http://www.cadviet.com/upfiles/3/chinh_sua_vong_tron_hs.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hj, thanks 2 bạn nhiều nha, mình làm được rồi. Àh cho minh hỏi thêm chút nữa là, mình có khu đất A, giờ mình tạo taluy 1:1,5 cho vùng ngoài khu đất A thì mình khai báo như thế nào? Mình hỏi thêm nữa là khi mình in bản vẻ thì mình cần in những mục gì, bạn nào cho file mẫu thì cho mình xem tham khảo với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo