Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
HaMinhSon

Trục trặc khi in

Các bài được khuyến nghị

Mỗi khi vào lệnh in trong Cad(tôi đang dùng CAD2002) để đợi lên trình đơn in phải mất 3phút, hoặc khi preview nó chậm kinh khủng, nhung khi chuyển sang CAD14 thì lại k vấn đề gì cả. Mọi người chỉ giúp tôi với nhé!Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mỗi khi vào lệnh in trong Cad(tôi đang dùng CAD2002) để đợi lên trình đơn in phải mất 3phút, hoặc khi preview nó chậm kinh khủng, nhung khi chuyển sang CAD14 thì lại k vấn đề gì cả. Mọi người chỉ giúp tôi với nhé!Thanks!

Cấu hình máy bạn thế nào. có thể máy chậm hoặc dính virus

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cấu hình máy rất tốt bác ạ, hiện tượng này mới chỉ mới xảy ra trong tgian gần đây.hay kà virus bác nhỉ?nhưng sao khi in ở cad14 lại vẫn bình thường mới lạ chứ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cấu hình máy rất tốt bác ạ, hiện tượng này mới chỉ mới xảy ra trong tgian gần đây.hay kà virus bác nhỉ?nhưng sao khi in ở cad14 lại vẫn bình thường mới lạ chứ

file nào cũng bị hay chỉ với 1 file duy nhất?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu máy của bạn tất cả mọi thứ đều bình thường (kể cả ko có virus) thì kiểm tra lại máy in. Nếu máy in cắm trực tiếp vào PC của bạn thì Preview hay Plot rất nhanh. Chỉ có 1 trường hợp là bạn dùng máy in qua mạng (Lan) thì khi dùng 2 lệnh trên nó sẽ tìm máy in hơi lâu đấy. Cách khắc phục hiện tượng này là tại mỗi phiên làm việc (đại loại là mỗi lần khởi động máy) thì bạn Connect trước vào Default Printer sau đó thì in ấn sẽ ko phải đợi lâu vậy. Cad 14 có thể ko sao chứ từ CAD 2000 trở lên hay có hiện tượng này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bất kể File nào cũng lỗi như vậy,em đã dùng thử từ Cad2002 đến Cad2007 cũng đều như vậy, có lẽ trục trặc do in qua mạng (lan). Nhưng máy in vẫn cắm trực tiếp ở máy. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay