Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phongt2qh

Giúp đỡ về các lệnh trong cad

Các bài được khuyến nghị

Mình mới làm quen với cad đươc 2 hôm. Không có ai dạy nên tự đọc tài liệu. Vào 4rum thấy anh em hay nói về Dim và block....... Mình không hiểu gì cả. Các

bạn đã làm và đã biết thì mình mong các bạn có thể chỉ giúp cho mình tất cả các Từ hay dùng trong cad ( ví dụ như Dim, block..) và chức năng hay là công

dụng của nó để mình và những người mới làm quen với cad được biết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình mới làm quen với cad đươc 2 hôm. Không có ai dạy nên tự đọc tài liệu. Vào 4rum thấy anh em hay nói về Dim và block....... Mình không hiểu gì cả. Các

bạn đã làm và đã biết thì mình mong các bạn có thể chỉ giúp cho mình tất cả các Từ hay dùng trong cad ( ví dụ như Dim, block..) và chức năng hay là công

Chào bạn!

Mình sử dụng Cad cũng nhiều và chủ yếu là tự học. Vì thế mình cũng chỉ biết mấy lệnh cơ bản của cad thôi. Theo mình bạn muốn học cad thì bạn nên học các định nghĩa cơ bản của các lệnh đã. Và bạn nên nói dõ bạn sử dụng cad để vẽ cái gì? (vd: sử dụng cad trong cơ khí, kiến trúc, điện, xd....) như thế mọi người sẽ tư vấn cho bạn nên học như thế nào thì nhanh hơn. Bạn tìm một cuốn sách dành cho người mới học về đọc, chỗ nào không hiểu thì lên diễn đàn nhờ mọi người giải thích như thế sẽ tốt hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dim là dùng để đo kích thước đó bạn, còn Block là bạn có một thư viện mẫu(bao gồm các Block, khi vẽ bạn muốn chèn vào bộ salon hay cái giuờng ngủ hay bất cứ thứ gì có trong thư viện; ĐÓ LÀ BLOCK)

CHÚC VUI VẺ VÀ THÀNH CÔNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên mua sách về đọc,thực tế bạn dùng các lệnh,biết dùng các lệnh,nhưng nếu bạn không đọc sách thì bạn sẽ không thể hiểu được hết những biến đổi trong lệnh đó.Khi đọc sách bạn hiểu được dòng commad đang đòi hỏi những gì.

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay