Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phaivn

Đo kích thước trong auto Cad

Các bài được khuyến nghị

[Lỗi do chiều cao chữ nhỏ quá : 0.1915

- Cách khắc phục mua một cái kính lúp cỡ to bằng cái nón sẽ soi được chữ số và mũi tên]'

hehe. Đừng dại mà nghe Anh Hải anh đùa bạn đó chứ bạn để chiều cao text và kích thước mũi tên bé quá, nên không thấy, ban đầu mình tưởng bạn muốn xóa ô hình vuông bao quanh số kích thước cơ! Nếu là lỗi như trên thì bạn sửa lại chiều cao text ở :Text hight như hình trên và sửa kích thước mũi tên ở: Symbols and arrows / Arrow size!

Chúc bạn may mắn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lỗi do chiều cao chữ nhỏ quá : 0.1915

- Cách khắc phục mua một cái kính lúp cỡ to bằng cái nón sẽ soi được chữ số và mũi tên

Hề hề hề,

Bác Hai_yenlang vui tính quá. Nhưng mà như vậy tốn nhiều xiền lắm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi bạn phaivn!

Tôi muốn gửi cho bạn một File bản vẽ mẫu mà tôi vẫn sử dụng trong công việc hàng ngày để bạn tham khảo. Nhưng không hiểu lỗi do đâu mà suốt từ đêm qua đến tối nay, tôi đã nhiều lần upload lên CADViet mà không được? Bạn có thể ghi lại địa chỉ email, tôi sẽ chuyển file tới cho bạn smile.gif

Anh có thể gửi cho em một bản được không?

mail của em là : ltddat@gmail.com

Cảm ơn anh nhiều lắm lắm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

help me ! pleas ! em bị lỗi không hiển thị kích thước khi đo trục phần trục OZ, nó sẽ chiếu xuống mặt OXY để hiển thì, và thế là chều cao sẽ ko thể đo, và nếu vẽ hình chóp cụt thì ko thể ghi đo kích thước, giúp em với. em đang rất cần. vì đang sắp kiểm tra !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sử dung UCS ,

em thấy ở PC đứa bạn không cần dùng cũng ghi được, em cũng dùng thử UCS rồi, nhưng khi dùng cái lệnh này mà cần đo sang cái mặt khác lại phải đảo lại, không có cách nào nhanh hơn ak ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em thấy ở PC đứa bạn không cần dùng cũng ghi được, em cũng dùng thử UCS rồi, nhưng khi dùng cái lệnh này mà cần đo sang cái mặt khác lại phải đảo lại, không có cách nào nhanh hơn ak ?

Hì hì ..., cái này mới nha  :D  :D  :D

Có khả năng bạn nhìn không rõ 

1 , ở 2D

2. Paper space

2. Thao tát nhanh

3........................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi bạn phaivn!

Tôi muốn gửi cho bạn một File bản vẽ mẫu mà tôi vẫn sử dụng trong công việc hàng ngày để bạn tham khảo. Nhưng không hiểu lỗi do đâu mà suốt từ đêm qua đến tối nay, tôi đã nhiều lần upload lên CADViet mà không được? Bạn có thể ghi lại địa chỉ email, tôi sẽ chuyển file tới cho bạn smile.gif

Bạn cho mình xin một bản được không Bạn ! Email của mình: tranthach05@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo