Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chutuocttm

Cách đánh dim ngược

Các bài được khuyến nghị

Em co vấn ðề nhý sau, mong các bác giúp ðỡ. Vần ðề là khi dim 1 ðýờng thằng ðứng số kích thýớc luôn luôn ðứng về phía tiêu chuần của dim có nghĩa là nó sẽ ðứng về phía bên trái ðýờng dim (khi dim ðýờng dọc) ,muốn nó nhảy sang bên phải ðýờng dim (khi ta dim dọc ) thì làm thế nào ạ ? ! mong các bác giúp cho. Lúc trýớc em vô tình làm ðýợc nhýng bây giờ em chẳng biết cách dùng nhý thế nào cả ! Mong các bác giúp cho. em xin cảm õn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em co vấn ðề nhý sau, mong các bác giúp ðỡ. Vần ðề là khi dim 1 ðýờng thằng ðứng số kích thýớc luôn luôn ðứng về phía tiêu chuần của dim có nghĩa là nó sẽ ðứng về phía bên trái ðýờng dim (khi dim ðýờng dọc) ,muốn nó nhảy sang bên phải ðýờng dim (khi ta dim dọc ) thì làm thế nào ạ ? ! mong các bác giúp cho. Lúc trýớc em vô tình làm ðýợc nhýng bây giờ em chẳng biết cách dùng nhý thế nào cả ! Mong các bác giúp cho. em xin cảm õn ạ.

bạn dùng lệnh UCS tham số Z rồi nhập vào 180 để xoay mặt phẳng xy của hệ tọa độ 180%. Sau đó mới đánh Dim, đánh đim xong thì dùng thêm 1 lệnh UCS nữa để xoay trở lại (nếu muốn).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn dùng lệnh UCS tham số Z rồi nhập vào 180 ðể xoay mặt phẳng xy của hệ tọa ðộ 180%. Sau ðó mới ðánh Dim, ðánh ðim xong thì dùng thêm 1 lệnh UCS nữa ðể xoay trở lại (nếu muốn).

Em xin cảm õn bác Nguyên Hoành ạ !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay