Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ToTo08

Lỗi dịch trắc ngang trong Nova.

Các bài được khuyến nghị

khi mình thực hiện lệch dịch trắc ngang xong và save lại và tiếp tục làm thì file vẫn chạy bình thường, nhưng khi lưu file và chạy lại nova thì không thực hiện được một số lệnh trong nova như: dtktn, và đôi lúc mở file chỉ thấy hình dạng mặt đường và lề đường còn tauy thì mất đâu và không thực hiện được lệnh nova nữa. Các bạn ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với Cám ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
khi mình thực hiện lệch dịch trắc ngang xong và save lại và tiếp tục làm thì file vẫn chạy bình thường, nhưng khi lưu file và chạy lại nova thì không thực hiện được một số lệnh trong nova như: dtktn, và đôi lúc mở file chỉ thấy hình dạng mặt đường và lề đường còn tauy thì mất đâu và không thực hiện được lệnh nova nữa. Các bạn ai biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với Cám ơn trước.

cái này tui bị nhiều rồi, đây là lỗi do phần mềm, bạn chỉ cần recover lại là ok lại chạy ngon lành. nhưng khi các bạn dịch trắc ngang cần chú ý để không bị lỗi và nếu có lỗi thì còn cứu được. khi dịch trắc ngang thường rất hay chết TD và TN (trường hợp xuất tuyến từ NDT). sau khi dịch song trước khi save thì cần kiểm tra xem TD, TN còn sống hay không bằng cách đánh lện TD (nếu nó báo đã vẽ hết TD) thì còn sống, TN cũng vậy. nếu TD, TN còn sống thì save vào thì lần sau mở có lỗi thì mới recover được. còn nền khi đánh lệnh TD, TN mà nó cho vẽ TD, TN mới là khi đó TD, TN bạn dịch đã chết lúc này nếu bạn save vào thì có giời cứu.

cánh nữa là khi bản vẽ lỗi thì dùng cad đời cao hơn mở thử nếu đưọc thì save sang file khac.

chúc các bạn không bao giờ phải :leluoi: vì "đời không đẹp như mơ" :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này tui bị nhiều rồi, đây là lỗi do phần mềm,......

Quan niệm đó theo tôi là chưa đúng; có lẽ các bạn thao tác bị nhầm trình tự của Nova (cái trình tự này các bác Hài Hòa chả có 1 dòng nào trong Help cả).

Nova không có lệnh cập nhật mô hình, chỉ có Topo nới có; do đó khi hiệu chỉnh dịch cắt ngang là các bạn phải cập nhật mô hình lại bằng LTG và RL rồi save as.

Khi mở lại cũng phải LTG xong mới dùng các lệnh khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Quan niệm đó theo tôi là chưa đúng; có lẽ các bạn thao tác bị nhầm trình tự của Nova (cái trình tự này các bác Hài Hòa chả có 1 dòng nào trong Help cả).

Nova không có lệnh cập nhật mô hình, chỉ có Topo nới có; do đó khi hiệu chỉnh dịch cắt ngang là các bạn phải cập nhật mô hình lại bằng LTG và RL rồi save as.

Khi mở lại cũng phải LTG xong mới dùng các lệnh khác

em cũng từng gặp lỗi này nên em thường ko giám sử dụng lệnh này , toàn chơi chiêu dntn bằng thủ công thui bác ợ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo