Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
neomaxx

Dựng máy tính để làm đồ họa

Các bài được khuyến nghị

^^mình đang năm 3.định sẽ ráp máy tính để vẽ đồ họa(thấy pà con ai cũng vẽ máy khí thế,mình cứ lẹt đẹt vẽ tay nên qui hoạch vừa rồi lầy kinh T__T).mình định làm 1 con cỡ 450 usd..sinh viên nghèo hiếu học nên ko dám đua đòi .mong các pác nhiệt tình giúp em wa cơn nay,cho em cấu hình tham khảo ...thánkcác pác trươc...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nếu đã là dân đồ họa nói chung thì đừng mua máy tính dưới 600 $ (cỡ 9 quả 6). vì riêng màn hình (crt) đã ăn đứt 1,8 quả rồi, vả lại giá máy tính liên tục giảm, bạn mua 1 máy ít tiền, 1 thời gian ngắn sau không còn phù hợp để làm đồ họa nũa đâu, lưu ý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nếu đã là dân đồ họa nói chung thì đừng mua máy tính dưới 600 $ (cỡ 9 quả 6). vì riêng màn hình (crt) đã ăn đứt 1,8 quả rồi, vả lại giá máy tính liên tục giảm, bạn mua 1 máy ít tiền, 1 thời gian ngắn sau không còn phù hợp để làm đồ họa nũa đâu, lưu ý

Bác vào đây mà tìm hiểu này, em thấy công ty này bán máy khá rẻ mà cấu hình trông cũng được:

http://dantri.rongbay.com/c1/May-tinh-P-Mem-Mang.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trước khi ok về khoản giá cả, đầu tiên ta nên xem thương hiệu của nơi bán hàng là gì. tại sao vậy. vì điều này ảnh hưởng rất lớn đến chế độ hậu mãi vd như bao hành chẳng hạn. bạn đã bao giờ đi bảo hành ở 1 của hàng hay công ty vi tính nhỏ nào đó chưa. nếu rồi thì bạn sẽ hiểu tôi đang nói gì :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trước khi ok về khoản giá cả, đầu tiên ta nên xem thương hiệu của nơi bán hàng là gì. tại sao vậy. vì điều này ảnh hưởng rất lớn đến chế độ hậu mãi vd như bao hành chẳng hạn. bạn đã bao giờ đi bảo hành ở 1 của hàng hay công ty vi tính nhỏ nào đó chưa. nếu rồi thì bạn sẽ hiểu tôi đang nói gì :)

Vấn đề bác Ji nói rất đúng rất đáng quan tâm, hồi trước em mua máy ở công ty gì gì quên bố tên ở dưới Pháp Vân, nó bảo hành bố láo quá, tức mình em đi sửa mất 3 lít,bây giờ ở Hà Nội chắc Trần Anh vẫn là ngon nhất :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ừ phải nhìn nhận trần anh là thương hiệu vì đến giờ họ đã có 1 cơ sở và mạng lưới như vậy là 1 sự cố gắng vượt bậc rồi :) nhờ ngày xưa lên Lý Nam Đế để mua máy tính nhở, đi ngang qua trần anh mà thấy buồn hết cả người, hí hí.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
^^mình đang năm 3.định sẽ ráp máy tính để vẽ đồ họa(thấy pà con ai cũng vẽ máy khí thế,mình cứ lẹt đẹt vẽ tay nên qui hoạch vừa rồi lầy kinh T__T).mình định làm 1 con cỡ 450 usd..sinh viên nghèo hiếu học nên ko dám đua đòi .mong các pác nhiệt tình giúp em wa cơn nay,cho em cấu hình tham khảo ...thánkcác pác trươc...

Làm con Mac dùng cho Pờ Rồ :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghe đâu đó có thông tin Bin gết sắp tung ra thị trường loại chíp 8 nhân, đang định đầu tư con máy mới lại phân vân chờ thêm tháng nữa xem sao đã.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
giám đốc in teo đâu phải là BIN hử :)

----

Đến bây giờ Bin cũng k0 còn là giám đốc của Microsoft nữa, bố này cũng sắp về vườn rồi

Ngoài lề tý: Em nghe nói trên mạng đang có cuộc tẩy chay WinVista, b ởi v ì gi ữa 2008

Microsoft sẽ ngừng cung cấp WinXP, c ó bác nào đang dùng WinVista cho ý kiến cái nhè......

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/2008/01/3B9FE6EC/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhà mình nghèo đừng đua đòi bạn ạ! cứ chơi 1 con "LỪA" vừa đủ số tiền mình có để cày cái đã. mai mốt thu hoạch bán lúa mua "VOI" về cày mới đã cái tay.

với số tiền ấy bạn chơi cho tui: CPU 2,2 -> 3,0. RAM 1GH, DDH 20 GH màn hình seconhand cũng được .

chúc bạn như ý.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn! Tôi gặp phải rắc rối khi download data base từ DĐ, nhờ bạn giúp. các File .zip khi down về hỏi code khi giải nén thì phải nhập mã nào? many thank's

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn! Tôi gặp phải rắc rối khi download data base từ DĐ, nhờ bạn giúp. các File .zip khi down về hỏi code khi giải nén thì phải nhập mã nào? many thank's

password luôn là: www.cadviet.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
giám đốc in teo đâu phải là BIN hử ;)

----------------

----------------

Các bác lại lẫn lộn Mircosoft với Intel rồi

bác Ji nói đúng lắm, vì tổng giám đốc Intel là Craig Barrett

(ai muốn xem chân dung Pác Barrett thì zô http://mfo.mquiz.net/news/?Function=NEF&am...&file=17876 )

còn vị tổng giám đốc Microsoft là Kevin Turner (Pác Steve Ballmer chắc qua Việt Nam nên về nước bị Bil cắt chức rồi, Hiiiiiiiiiii :s_big: )

ấy chết bác Steve Ballmer =CEO, bác Kevin Turner = COO

hiiiiiiiiiiiiiiiiii

-----------------

-----------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

------------------

------------------

Nếu bác ở sài gòn thì có thể tham quan và mua máy tại NGUYENHOANG, HOANLONG<www.hoanlong.com.vn, PHONGVU đó là nơi bác có thể mua máy và có chế độ bảo hành sửa chữa =OK.

Nên mua máy cấu hình ngon ngon chút để còn hoạt động lâu dài chử. 450US$ cũng mua được con hơi ngon ngon. còn ngon ngon thì phải thêm tiền,hiiiiiiiiii

------------------

------------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay