Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tieuquy06

Cần vật liệu alu trong 3dmax

Các bài được khuyến nghị

Mình đang cân vật liệu alu, nhôm để làm mà kô có bạn nào biết cách tạo 2 vật liệu này chỉ cho mình với, thank

Bạn cần vật liệu vray hay scanlight. Bây giờ chắc dùng vray hết rồi mà mình cũng chỉ có vật liệu vray thôi.

Của bạn đây trong file này có rất nhiều vật liệu hay bạn từ từ nghiên cứu

vật liệu vray

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Những cài này rất nhiều trên mạng, bạn chịu khó google trước nhé, đó cũng là 1 kỹ năng tốt cho một họa viên thành đạt :()

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.max-realms.com/modules/tutorials/chrome_tut.php

http://cg-india.com/tutorials/3dsmax-materials-adv.html

Bạn search google với từ khóa "aluminium materials + 3dmax"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank mọi người nhìu hén, Mun xinh ơi cho mình hỏi thêm cách dựng hình bằng poly xí, ví dụ mình có 1 bức tường dài 5m chuyển sang poly, mình muốn tạo thêm các đường segmen sao cho có khoảng cách cụ thể, đường thứ nhất cách mép tường 1m, đường thứ 2 cách đường thứ 1 3m, mình xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 3 cách.

1: sử dụng hệ lưới gird của max.

Nếu dùng cách này thì bạn fải thiết đặt hệ lưới của bạn về hệ đơn vị metric. Sau đó dùng quickslice, bật bắt điểm lưới cắt đúng ô lưới cần cắt

2: Dùng bản cad tham chiếu

Dùng cách này thì bạn vẽ mặt đứng trên cad đúng kích thước với tỉ lệ 1-1, sau đó sang max import vào rồi dùng quickslice, bật bắt điểm điểm và cắt

3: Dùng công cụ move transform type-in

Cách này thì ko cần gì cả, bạn cắt 1 đường quickslice bất kì, sau đó bật bắt điểm, move điểm bạn mới cắt về gốc tường, rồi nhập giá trị muốn move theo trục trong bảng move transform type-in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ko, dùng quickslice muốn thẳng cũng dễ mà bạn, vấn đề chỉ là có quen tay hay ko thôi :cheers:

Dùng sliceplane cũng như quickslice vậy, ko khác nhau gì cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có 3 cách.

1: sử dụng hệ lưới gird của max.

Nếu dùng cách này thì bạn fải thiết đặt hệ lưới của bạn về hệ đơn vị metric. Sau đó dùng quickslice, bật bắt điểm lưới cắt đúng ô lưới cần cắt

2: Dùng bản cad tham chiếu

Dùng cách này thì bạn vẽ mặt đứng trên cad đúng kích thước với tỉ lệ 1-1, sau đó sang max import vào rồi dùng quickslice, bật bắt điểm điểm và cắt

3: Dùng công cụ move transform type-in

Cách này thì ko cần gì cả, bạn cắt 1 đường quickslice bất kì, sau đó bật bắt điểm, move điểm bạn mới cắt về gốc tường, rồi nhập giá trị muốn move theo trục trong bảng move transform type-in.

cách này hay nhất mà V vẫn thường dùng nè. vẽ 1 cái hộp với kt như ý muốn(100x5000) rồi chia lưới ra tùy ý, sau đó vô edit polygon di chuyển các đường lưới, dùng chế độ chamfer và extrudex với các đường lưới đó. Cái này rất đỉnh, nếu ai biết dùng sẽ thấy nó như 1 bửu bối bởi sẽ dùng rất thường xuyên và thông dụng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@vandaopy: ko nhanh = cách mình dùng đâu, vẽ cad rồi xuất sang :leluoi:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách này hay nhất mà V vẫn thường dùng nè. vẽ 1 cái hộp với kt như ý muốn(100x5000) rồi chia lưới ra tùy ý, sau đó vô edit polygon di chuyển các đường lưới, dùng chế độ chamfer và extrudex với các đường lưới đó. Cái này rất đỉnh, nếu ai biết dùng sẽ thấy nó như 1 bửu bối bởi sẽ dùng rất thường xuyên và thông dụng.

bạn có thể cho mình một ví dụ cụ thể hem, vì mình cần chia các đuờng segment theo đúng kích thuớc, thank ban nhìu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo