Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranhieule86

lỗi font chữ trong cad!!! cần anh em giúp đỡ

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà!!!

em có một thắc mắc muốn hỏi toàn bộ anh em, nếu ai biết xin cho em câu trả lời. Em xin chân thành cám ơn!!!

Nguyên là em đang làm bản vẽ hoàn công, và làm hồ sơ. Một số cái em dùng cad. Ví dụ như bản vẽ, bìa hồ sơ... em dùng Cad làm .

Nhưng em làm dựa trên một số file xin được của anh làm cùng công ty, khi copy file đó về máy tính em để sửa để nguyên thì font chữ tiếng việt vẫn đọc được, nhưng khi em kích vào text để sửa thì không sửa được!!! mà nếu có sửa được thì chữ đánh cũng không đọc được

Em biết đó là do lỗi font của máy tính em, nhưng em không biết là thiếu lỗi font nào!!!

(*** chú ý: em đã dùng phần mềm vietkey khi đánh chữ trong cad, đã cài các bộ font unicode, abc ...)

anh nào có cao kiến gì để file đó sửa được không cho em xin câu trả lời !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào cả nhà!!!

em có một thắc mắc muốn hỏi toàn bộ anh em, nếu ai biết xin cho em câu trả lời. Em xin chân thành cám ơn!!!

Nguyên là em đang làm bản vẽ hoàn công, và làm hồ sơ. Một số cái em dùng cad. Ví dụ như bản vẽ, bìa hồ sơ... em dùng Cad làm .

Nhưng em làm dựa trên một số file xin được của anh làm cùng công ty, khi copy file đó về máy tính em để sửa để nguyên thì font chữ tiếng việt vẫn đọc được, nhưng khi em kích vào text để sửa thì không sửa được!!! mà nếu có sửa được thì chữ đánh cũng không đọc được

Em biết đó là do lỗi font của máy tính em, nhưng em không biết là thiếu lỗi font nào!!!

(*** chú ý: em đã dùng phần mềm vietkey khi đánh chữ trong cad, đã cài các bộ font unicode, abc ...)

Bạn hãy post 1 file bị lỗi lên thì mọi người mới biết được chứ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào cả nhà!!!

Cái này hình như là CAD2005.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay