Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
maiquangtuan

Giúp Em Về Layout

Các bài được khuyến nghị

Em thường bố cục bản vễ trên model, nói thật là quen rùi, cũng nhanh thui, nên em cũng không để ý nhiều về layout nữa, vậy hôm nay cho em hỏi trên diễn đàn, Layout để bố cục bản vẽ có tốt không? và có nên bố cục bản vẽ trên layout không. hay cú như cách của làm định bản vẽ trên model, cái nữa là tính ưu việt nhất của layout là gì vậy ạ... vâng em xin cảm ơn khi nhận được phản hồi của thành viên trong diễn đàn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em thường bố cục bản vễ trên model, nói thật là quen rùi, cũng nhanh thui, nên em cũng không để ý nhiều về layout nữa, vậy hôm nay cho em hỏi trên diễn đàn, Layout để bố cục bản vẽ có tốt không? và có nên bố cục bản vẽ trên layout không. hay cú như cách của làm định bản vẽ trên model, cái nữa là tính ưu việt nhất của layout là gì vậy ạ... vâng em xin cảm ơn khi nhận được phản hồi của thành viên trong diễn đàn

Bạn vào mục tìm kiếm gõ layout sẽ tìm được cái bạn cần. Trong đó có bài của anh bemove rất cụ thể, bản tìm hiểu và mài mò thêm.

chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này tốt nhất bạn nên tham khảo các bài viết của bác BEMOVE trên diễn đàn về "layout" rồi mắc chỗ nào thì hỏi mọi người mới biết cái mà bạn đang cần và trả lời giúp bạn được, chứ nói chung chung thế này thì khó lắm.

Bạn cứ seach thủ trước đi nhé

Chúc bạn thành công :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái này tốt nhất bạn nên tham khảo các bài viết của bác BEMOVE trên diễn đàn về "layout" rồi mắc chỗ nào thì hỏi mọi người mới biết cái mà bạn đang cần và trả lời giúp bạn được, chứ nói chung chung thế này thì khó lắm.

Bạn cứ seach thủ trước đi nhé

Chúc bạn thành công :(

Bạn cũng biết rùi, làm gì quen nấy, vì vậy chuyên bên model thì thấy nhanh, còn bạn khác chuyên làm bên layout thi lại thấy layout nhanh.Riêng mình thì thích trình bày bên layout hơn. Mình thường vẽ kích thước thật bên model sau đó sắp xếp khung in ben layout. bản vẽ trình bày đẹp và thể hiện nhiều tỷ lệ khác nhau, nhưng khi in ra thì tất cả đường nét, kiểu chữ đều như nhau. Làm bên cầu thì phần bản vẽ phải trình bày với nhiều tỷ lệ khác nhau. Nếu bạn vẽ bên model thì bạn cũng phải mất thời gian để thể hiện được nó theo đúng tỷ lệ. Đó là nhận xét chung của mình thôi, với bạn làm bên layout nhiều thì có thể điều mình nói lại là việc dễ dàng

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo