Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
secrect777

Lỗi bộ nhớ trong cad 14

Các bài được khuyến nghị

Trong cad 14 sau khi cài dặt xong bình thường, khi open hay save không báo lỗi. Nhưng khi đóng chương trình lại thì chương trình báo lỗi bộ nhớ.

The instruction at “0x008b3b9e” referenced memory at “0x05b231dc”. The mempry could not be “read”.

Có ai đã từng gặp hoặc biết cách khắc phục chỉ cho tôi với.

Chào đoàn kết./.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
đó cũng là 1 câu trả lời, nhưng JI muốn tác giả giải thích cơ

chỉ có dung NOVA bản DEMO thôi, chứ ai dùng Cad 14!

Nghèo ===> KHổ thế đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hãy nói cho tôi vì sao, anh vẫn dùng cad 14 ?

Vì vấn đề bản quyền, Công ty tôi vẫn dùng Cad14 cho 1 số máy giao dịch với khách hàng.

tôi nghĩ secrect777 cũng lấn cấn chuyện bản quyền thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cậu ấy vào box San nền - Giao thông để hỏi thì có lẽ cậu ấy dùng cad14 cho Nova bản C**K chạy trên cad14. Mình cũng đang fải dùng bản này cho máy ở nhà. phần vì thói quen, phần vì nó ổn định hơn các bản c**k khác dùng cho cad đời cao. mình thấy rất nhiều anh em cũng vẫn fải xài cad14 vì lý do này mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong cad 14 sau khi cài dặt xong bình thường, khi open hay save không báo lỗi. Nhưng khi đóng chương trình lại thì chương trình báo lỗi bộ nhớ.

The instruction at “0x008b3b9e” referenced memory at “0x05b231dc”. The mempry could not be “read”.

Có ai đã từng gặp hoặc biết cách khắc phục chỉ cho tôi với.

Chào đoàn kết./.

Mình cũng có thời gian dùng nova chạy trên nền cad 14 và đã gặp hiện tượng như bạn nói, nhưng một số thao tác như sau bạn có chú ý không ?

Như mình gặp khi thao tác như sau thường sẽ không xảy ra lỗi như bạn nói :

Khi open hay save vẫn bình thường

+ Nhưng khi bạn kết thúc công việc mà bạn dùng lệnh close trực tiếp của cửa sổ cad ( tắt luôn cả bản vẽ lẫn cửa sổ làm việc một lúc ) thì thường xảy ra hiện tượng trên.

+ Khi bạn muốn kết thúc công việc mà thao tác trên cửa sổ cad như sau thì hiện tượng bạn nói theo mình đã trải qua ít gặp hơn , cách thao tác như sau :

Bạn tắt bản vẽ đang làm việc bằng cách vào windows => close sau đó vào file => exit => đây là thao tác rất bình thường nhưng trong trường hợp mình thì làm như vậy ít khi gặp lỗi như bạn nói hơn là khi bạn close trực tiếp cad.

Ngoài cách khắc pục mang tính trải nghiệm trên bạn có thể thứ cách tăng bộ nhớ ảo của máy tính bạn đang dùng lên xem có khắc phục được hiện tượng này không?

chuột phải my computer =>properties=> advanced=> performance => setting =>advanced=> change => trong 2 ô initial và maximum bạn cho 2 giá trị bằng nhau ( khá lớn một chút cỏ thể là gần bằng giá trị max ) rồi nhấn SET. Mong gop y

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng có thời gian dùng nova chạy trên nền cad 14 và đã gặp hiện tượng như bạn nói, nhưng một số thao tác như sau bạn có chú ý không ?

Như mình gặp khi thao tác như sau thường sẽ không xảy ra lỗi như bạn nói :

Khi open hay save vẫn bình thường

+ Nhưng khi bạn kết thúc công việc mà bạn dùng lệnh close trực tiếp của cửa sổ cad ( tắt luôn cả bản vẽ lẫn cửa sổ làm việc một lúc ) thì thường xảy ra hiện tượng trên.

+ Khi bạn muốn kết thúc công việc mà thao tác trên cửa sổ cad như sau thì hiện tượng bạn nói theo mình đã trải qua ít gặp hơn , cách thao tác như sau :

Bạn tắt bản vẽ đang làm việc bằng cách vào windows => close sau đó vào file => exit => đây là thao tác rất bình thường nhưng trong trường hợp mình thì làm như vậy ít khi gặp lỗi như bạn nói hơn là khi bạn close trực tiếp cad.

Ngoài cách khắc pục mang tính trải nghiệm trên bạn có thể thứ cách tăng bộ nhớ ảo của máy tính bạn đang dùng lên xem có khắc phục được hiện tượng này không?

chuột phải my computer =>properties=> advanced=> performance => setting =>advanced=> change => trong 2 ô initial và maximum bạn cho 2 giá trị bằng nhau ( khá lớn một chút cỏ thể là gần bằng giá trị max ) rồi nhấn SET. Mong gop y

Nếu bạn dùng tiện ích khác chạy trên cad, nhất là những tiện ích viết bằng C, lỗi bộ nhớ thường do người viết CT không lường hết các tình huống dẫn đến xung đột bộ nhớ. Bạn nên chú ý những vệc làm nào dẫn đến lỗi để tránh.

Hiện nay cũng có nhiều virus can thiệp trực tiếp vào bộ nhớ cad làm một số chương trình đang chạy hay khi đóng lại bị lỗi bộ nhớ (trong khi bộ nhớ máy vẫn còn thừa rất nhiều). Tôi cũng có gặp một số tình huống nhưng sau khi diệt vrus, lại chạy bình thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện nay mình vẫn dùng CAD 14 bình thường theo thói quen mặc dù mình đã cài đặt CAD 2008 dùng nhưng k thấy quen nên không dùng nữa thôi. Mà vẽ CAD 14 lại cảm thấy nhanh hơn CAd đời cao mới lạ thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện nay mình vẫn dùng CAD 14 bình thường theo thói quen mặc dù mình đã cài đặt CAD 2008 dùng nhưng k thấy quen nên không dùng nữa thôi. Mà vẽ CAD 14 lại cảm thấy nhanh hơn CAd đời cao mới lạ thế.

Trăm hay không bằng tay quen!

Nếu bạn chịu khó mất thời gian làm quen với CAD 2007 một thời gian... quay lại vẽ CAD 2004 bạn đã thấy dở òm chán không buồn vẽ chưa nói đến cad14, vì thế mình khuyên bạn hãy làm quen với cad2010!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay