Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ducnam50xd2

Đồ án bê tông cốt thép 2

Các bài được khuyến nghị

cho em hoi ve do an btct2 voi?

bac nao co tai lieu huong dan va ban ve mau ko a?cho em xin.em moi nhan ma cha biet lam the nao??????????????????

Tài liệu ĐABTCT 2 ah? Có. Nhiều lắm! Bạn ra cổng trường hoặc những quán in, photo. Mất có ít tiền thôi. Chúc bạn điểm tốt!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
cho em hỏi về đồ án btct2 với?

bác nào có tài liệu hướng dẫn và bản vẽ mẫu không ạ? cho em xin. em mới nhận mà chẳng biết làm thế nào.

BẠN VÀO KÍ TÚC XÁ ĐẠI HỌC XÂY DỰNG MÀ COPY, HÀNG RỔ, chúc bạn điểm cao hơn tôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bac khiem hoc xay dung hay bach khoa day nhi?

em cung mua o ngoai cong truong rui.toan dung SAP tinh toan

nhung THAY NINH bat bon em fai lam bang tay tuot.ko co dung sap.kho vai..... :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bac khiem hoc xay dung hay bach khoa day nhi?

em cung mua o ngoai cong truong rui.toan dung SAP tinh toan

nhung THAY NINH bat bon em fai lam bang tay tuot.ko co dung sap.kho vai..... :)

thế bạn học cơ học kết cấu 3 chưa, chịu khó tính = "tay" đi, phương pháp Hcoss, candy cực hay đó, khi làm xong cậu sẽ hiểu hơn về kết cấu

trong kí túc xd có 1 bảng excel tính kết cấu = pp HC, cho nhà 2 hay 3 tầng gì đó

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cam on bac Hung nhe!

hic.tiec la ki nay em moi hoc cung luc ca co kat cau 3 voi betong moi dau chu.

Nhung vua roi thay giao huong dan cung kha cu the+ voi ban huong dan o quan photo nen em cung biết biết.

a,tiện đây cho em hỏi.

TRong do an be tong 2 cua cac bac co fan thiet ke kiến trúc không nhi?Hình như không,vì em thấy mỗi thầy Ninh cho.Fần này em hơi bị lơ mơ mà.hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cam on bac Hung nhe!

hic.tiec la ki nay em moi hoc cung luc ca co kat cau 3 voi betong moi dau chu.

Nhung vua roi thay giao huong dan cung kha cu the+ voi ban huong dan o quan photo nen em cung biết biết.

a,tiện đây cho em hỏi.

TRong do an be tong 2 cua cac bac co fan thiet ke kiến trúc không nhi?Hình như không,vì em thấy mỗi thầy Ninh cho.Fần này em hơi bị lơ mơ mà.hì

Trong đồ án BTCT2 các bạn không phải thiết kế kiến trúc. Nếu không có gì thay đổi, đồ án của các bạn sẽ là bài toán khung 2 tầng.

Cùng với BTCT1, đồ án BTCT2 tập dượt cho các bạn trang bị những kiến thức cần thiết nhất để làm đồ án tốt nghiệp. Các bạn sẽ được làm quen với mô hình đơn giản nhất của kết cấu BTCT, nhưng suy cho cùng, lại là điển hình, vì qua 2 đồ án bạn đã biết được cách thiết kế các cấu kiện Cột, Dầm, Sàn.

Thầy Ninh rất nhiệt tình, nhưng cũng như bao thầy giáo khác, rất nghiêm khắc và do đó, khó có thể làm trọn nhiệm vụ đối với tất cả các sinh viên.

Trong đồ án BTCT2, bạn sẽ đước làm quen với các công tác:

1. Xác định tải trọng, và tác động (dồn tải). Từ đây bạn sẽ làm quen với việc tra các tiêu chuẩn mà gần nhất là TCVN2737-1995 (bạn nên mua hẳn quyển này, vì rồi thì bạn sẽ rất cần thôi)

2. Xác định nội lực. Phải làm bằng tay, vì từ đây bạn sẽ hiểu được (với tư cách là một kỹ sư kết cấu), ảnh hưởng của độ cứng mỗi cấu kiện đến sự phân phối nội lực như thế nào.

3. Tổ hợp nội lực. Phải làm bằng tay, vì lại một lần nữa, từ đây bạn sẽ biết được tại sao mà người ta lại phải tổ hợp, và ảnh hưởng của các thành phần tải trọng như thế nào đến công trình.

4. Tính toán thép cho các cấu kiện.

5. Bố trí thép.

Trong đồ án BTCT2, bạn cũng phải làm quen với các quy tắc cấu tạo, là điểu mà các giáo viên đòi hỏi thứ 3 (sau việc xác định tải trọng và tổ hợp nội lực) trong đồ án này.

Cũng như bên kiến trúc vẫn nói: Một kiến trúc sư giỏi trước hết là một người hoạ sĩ. Là một kết cấu sư, hãy là một người nắm rõ bản chất của vấn đề: đó chính là tải trọng tác dụng và phản ứng của kết cấu. Tôi tin bạn biết sắp xếp thời gian, nên đừng ngại làm bằng tay bạn nhé!

Chúc bạn làm đồ án thành công.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cảm ơn bác jin Yong rất nhiều.nghe bác nói mà em hiểu ra được nhiều điều.

chắc bác cũng là một sinh viên lâu năm của dhxd rùi. :)

Trước Jin học 47XD3, chật vật lắm mới qua khỏi 2 đồ án bê tông :)

Hiện nay đang học khoá 07 cao học, tất cả các buổi sáng tại 411H1, nếu bạn muốn hỏi điều gì, cứ đến gặp, Jin luôn sẵn sàng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế thì hay quá.có bậc tiền bối giúp đỡ thì may măn cho em quá.

em cung học sáng anh jin a.hom nào anh em mình xuống căng tin trường nhé.

a,ma anh Jin cho em xin số di dông nhé.

số của em là:01689910787

em sẽ liên lạc với anh.OK? :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế thì hay quá.có bậc tiền bối giúp đỡ thì may măn cho em quá.

em cung học sáng anh jin a.hom nào anh em mình xuống căng tin trường nhé.

a,ma anh Jin cho em xin số di dông nhé.

số của em là:01689910787

em sẽ liên lạc với anh.OK? :)

Số của mình là 0915.236.184

Tốt nhất là bạn nên lên 411, mình ngại xuống căng tin lắm :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác jin cho em hỏi:khi tinh noi luc cua khung ngang ay,co liên quan tới EI.

mà trong dầm tại ban công co tiêt diện thay đổi thì nên lấy theo tiêt diện trung bình có được kô?hay là lam thế nào hả bác jin?

mà bác jin tên thật là j, để em nên hỏi cho tiện.

em cũng dang làm 1 đồ án kiến trúc nữa,theo bác nên tự vẽ,hay kiếm một bản cad có sẵn cho nhanh a.thanks :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác jin cho em hỏi:khi tinh noi luc cua khung ngang ay,co liên quan tới EI.

mà trong dầm tại ban công co tiêt diện thay đổi thì nên lấy theo tiêt diện trung bình có được kô?hay là lam thế nào hả bác jin?

mà bác jin tên thật là j, để em nên hỏi cho tiện.

em cũng dang làm 1 đồ án kiến trúc nữa,theo bác nên tự vẽ,hay kiếm một bản cad có sẵn cho nhanh a.thanks :)

Ban công có dạng công xôn là phần tĩnh định, có thể thay thế bằng momen và lực tập trung đặt ở nút khung, nên trong tính toán không cần quan tâm đến độ cứng của nó

Đồ án kiến trúc thì cho phép vẽ lại một hồ sơ có sẵn bằng tay. Về phân này nếu bạn có thể tự làm được thì càng tốt, không thì mình cũng không có ý kiến.

Tên thật của Jin là Hồ Việt Hùng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks bác Hùng nhé.hôm nào em sẽ lên gặp bác.

DỒ án btct em nộp cho thầy Ninh thông lần 1 rồi.không biết kết quả thế nào.có gì em lại tham khảo ý kkiến của bác sau nhé. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác JIN a.em dăng ki nghiên cứu khoa học năm nay:Đề tài là bê tông ứng lực trước

Em chưa biết fải làm thế nào?

Bác cho em vài lời khuyên với,bác có tài liệu gì về vấn đề này ko?sent cho em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác JIN a.em dăng ki nghiên cứu khoa học năm nay:Đề tài là bê tông ứng lực trước

Bác cho em vài lời khuyên với,bác có tài liệu gì về vấn đề này ko?sent cho em với

Mình rất non về vấn đề này :)

Tuy vậy BT ứng lực trước lại không phải vấn đề quá mới. Theo Jin được biết thì 2 đề tài hot nhất năm vừa rồi là BT cốt cứng và sàn ván khuôn tôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng nghiên cứu về cái này , có gì trao đổi thêm nhé !

Bạn học K.50 à , mình có quen với mấy anh K.48 mới bảo vệ đợt vừa rồi .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo Jin được biết thì 2 đề tài hot nhất năm vừa rồi là BT cốt cứng và sàn ván khuôn tôn.

Bê tông cốt cứng ( Composite Structure ) thì em cũng có biết . Còn sàn ván khuôn tôn thì chưa nghe bao giờ , có phải cũng là kết cấu liên hợp luôn không ( Composite Deck ) ? Anh có mấy đề tài này không , post lên cho mọi người cùng tham khảo . Thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bê tông cốt cứng ( Composite Structure ) thì em cũng có biết . Còn sàn ván khuôn tôn thì chưa nghe bao giờ , có phải cũng là kết cấu liên hợp luôn không ( Composite Deck ) ? Anh có mấy đề tài này không , post lên cho mọi người cùng tham khảo . Thanks !

mình cũng có biết 1 ít về vấn đề này nhưng, tài liệu thì chỉ có trên giấy thôi! hôm nào mình rỗi sẽ tổng hợp lại

Bạn tìm tại các TẠP CHÍ XÂY DƯNG của bộ XD năm 2006

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nước ngoài họ làm cái sàn BUBBLE DECK.

Thầy Thắng bộ môn Thi Công - Đại học Xây Dựng đã nghiên cứu thành công việc chuyển đổi thành công nghệ thi công sàn ván khuôn tôn. Qua đó không cần lắp ghép cốp pha cho sàn nữa.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

[ui trời.các anh biết nhiều quá.em lính mới nên mập mờ lăm.

kì nay em nghiên cứu bêtông ưng lực trước thôi.có vẻ đề tài này ko hay lắm.hì.

anh nào có tài liệu gì thí post lên cho em với.thanks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay