Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ducnam50xd2

Đồ án bê tông cốt thép 2

Các bài được khuyến nghị

XD2 kì này thầy Ninh dạy thì thích rồi.Kì 1 bọn mình cũng thầy Ninh dạy mà.Đồ án cậu chỉ làm thuyết minh cẩn thận,bản vẽ thể hiện rõ ràng,đúng cấu tạo là chắc chắn đc 9đ.Thầy Ninh chỉ thu đồ án về nhà chấm chứ ko phải bảo vệ.Nhưng BT2 cẩn thận học lại nhiều đấy,đề thi thầy ra dài và phức tạp lắm.Mình nghĩ trong ĐA BT2,phần tổ hợp nội lực nên làm tay cho quen,nhưng phần vẽ BĐNL nên cho dùng SAP,nhanh hơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cho em hỏi về đồ án btct2 với?

bác nào có tài liệu hướng dẫn và bản vẽ mẫu không ạ? cho em xin. em mới nhận mà chẳng biết làm thế nào.

cua minh ne

bv dc co 8d ban tham khao nhe

http://www.cadviet.com/upfiles/thuyet_minh.doc

http://www.cadviet.com/upfiles/ban_ve.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bac khiem hoc xay dung hay bach khoa day nhi?

em cung mua o ngoai cong truong rui.toan dung SAP tinh toan

nhung THAY NINH bat bon em fai lam bang tay tuot.ko co dung sap.kho vai..... :cheers:

ka ka. nếu học thầy ninh thì đồ án bê tông 2 là phải dùng tay rồi, dùng phương pháp kani chạy nội lực. tuy vất vả nhưng hiểu được bản chất. chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh ơi! em đang làm cái đồ án tổng hợp về truờng học 5 tầng, về phần sơ bộ chọn kích thước tiết diện bản sàn và dầm thì ok rùi. nhưng còn phần chọn tiết diện cột cho các tầng thì em không biết tìm hiểu ở đâu. vì trong cuốn " khung bê tông cốt thép" chỉ có nói tới chọn tiết diện cột cho nhà công nghiệp( dựa vào thông số cầu trục) thôi àh. mà em xem một số đồ án mẫu thì thấy xác định tiết diện cột trong mối tầng lại khác nhau. Ai có thể chỉ giùm em là minh chọn tiết diện đó như thế nào được ko ạ( tiết diện cột mỗi tầng)! thanks!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy cái đồ án vớ vẩn này mà cũng nhặng lên..lớp tôi có mấy thằng đâu có làm j mà vẫn qua này..

phương châm đơn giản là thay số, ma số, rồi đọc sách để mà bảo vệ.

Tài liệu, đồ án mẫu ở cổng trường.Đến cả đồ án Tn mà chúng nó còn ma số ấm ầm. DABT sợ j

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ban công có dạng công xôn là phần tĩnh định, có thể thay thế bằng momen và lực tập trung đặt ở nút khung, nên trong tính toán không cần quan tâm đến độ cứng của nó

Đồ án kiến trúc thì cho phép vẽ lại một hồ sơ có sẵn bằng tay. Về phân này nếu bạn có thể tự làm được thì càng tốt, không thì mình cũng không có ý kiến.

Tên thật của Jin là Hồ Việt Hùng

thấy bác jin kiến thức rộng quá thật là ngưỡng mộ. em xin hỏi bác jin câu này mong bác trả lới sớm cho e nha, vì e đang rất cần.

chả là e đang là kái thiết kế nhà dân dụng, khi tính toán cốt thép cột biên có tiết diện (b x h) =( 22 x 30) chiều dài cột là 3,9 m, em tính toán theo trường hợp đặt thép đối xứng thì ra được kết quả Fa = 2,37 cm2. vậy trường hợp này mình nên đặt thép theo cấu tạo như thế nào cho hợp lý. và 1 điểu nữa là chọn thép đai cột như thế nào và khoảng kách giữa các cốt đai là bao nhiêu cho hợp lý. Muốn biết rõ hơn về điều này em có thể tham khảo trong tài liệu này. rất mong được sự júp đỡ của anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thấy bác jin kiến thức rộng quá thật là ngưỡng mộ. em xin hỏi bác jin câu này mong bác trả lới sớm cho e nha, vì e đang rất cần.

chả là e đang là kái thiết kế nhà dân dụng, khi tính toán cốt thép cột biên có tiết diện (b x h) =( 22 x 30) chiều dài cột là 3,9 m, em tính toán theo trường hợp đặt thép đối xứng thì ra được kết quả Fa = 2,37 cm2. vậy trường hợp này mình nên đặt thép theo cấu tạo như thế nào cho hợp lý. và 1 điểu nữa là chọn thép đai cột như thế nào và khoảng kách giữa các cốt đai là bao nhiêu cho hợp lý. Muốn biết rõ hơn về điều này em có thể tham khảo trong tài liệu này. rất mong được sự júp đỡ của anh

Bạn có thể tham khảo cuốn "Khung bêtông cốt thép toàn khối" của thầy Lê Bá Huế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ban công có dạng công xôn là phần tĩnh định, có thể thay thế bằng momen và lực tập trung đặt ở nút khung, nên trong tính toán không cần quan tâm đến độ cứng của nó

Đồ án kiến trúc thì cho phép vẽ lại một hồ sơ có sẵn bằng tay. Về phân này nếu bạn có thể tự làm được thì càng tốt, không thì mình cũng không có ý kiến.

Tên thật của Jin là Hồ Việt Hùng

chào mọi người!mình cũng đang làm đồ án bêtông 2.kết cấu khung 2 tầng cũng gần hoàn thiện.có ai có câu hỏi bảo vệ không cho mình xin với.đồ án này xương wá.thanks nhiều nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào mọi người!mình cũng đang làm đồ án bêtông 2.kết cấu khung 2 tầng cũng gần hoàn thiện.có ai có câu hỏi bảo vệ không cho mình xin với.đồ án này xương wá.thanks nhiều nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi cũng đồng ý với bác Jin đồ án nếu thầy bắt làm tay thì nên làm bạn ạ vì sau khi làm xong ngoài việc hoàn thành công việc được giao mình còn có thêm nhiều kinh nghiệm và đặc biệt là tăng thêm bản lĩnh nghề nghiệp nữa bạn ạ. Nếu không làm mà đi mua thì tôi chắc chắn rằng sau này mình sẽ phải hối hận rất nhiều đấy. Tôi khi đi học chỉ mỗi đồ án thép 2 là mình không tự làm và đi nhờ người chạy Sap và làm hộ nên đến giờ vẫn ân hận mãi. Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các sư phụ cho em hỏi, em đang làn đồ án BTCT 2, nhà khung BTCT 4 tầng, khung của em ngoài hành lang không có cột, em muốn hỏi các bác là tải trọng nó sẽ truyền thế nào?có phải hành lang sẽ làm việc như công xôn, tất cả tải trọng truyền vào côt giữa phải không ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Do bạn không post sơ đồ lên nên chỉ có thể trả lời như sau:

- Phần công xôn sẽ được thay thế bằng tải trọng truyền lên cột tại vị trí liên kết, tải trọng bao gồm: lực dọc và mô men

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tài liệu ĐABTCT 2 ah? Có. Nhiều lắm! Bạn ra cổng trường hoặc những quán in, photo. Mất có ít tiền thôi. Chúc bạn điểm tốt!

bạn có bài mẫu không cho mình xin với .từ 4-8 tầng ý..mình cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi về đồ án btct2 với?

bác nào có tài liệu hướng dẫn và bản vẽ mẫu không ạ? cho em xin. em mới nhận mà chẳng biết làm thế nào.

cua minh ne

bv dc co 8d ban tham khao nhe

http://www.cadviet.com/upfiles/thuyet_minh.doc

http://www.cadviet.com/upfiles/ban_ve.dwg

sao ko dow đk vậy bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay