Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chatter

Viết tiếng việt bằng font romans.shx và bigfont vn.shx

Các bài được khuyến nghị

Em dùng cad2004 nhưng em không tài nào viết tiếng việt bằng font .shx.Mà em đã sủ dụng Unikey 4.0, dùng lệnh St va định dạng bigfont la vn.shx,và chon romans.shx. ma không ghi được tiếng việt. Mong các anh giúp dùm xem em thieu cai gì nữa

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em dùng cad2004 nhưng em không tài nào viết tiếng việt bằng font .shx.Mà em đã sủ dụng Unikey 4.0, dùng lệnh St va định dạng bigfont la vn.shx,và chon romans.shx. ma không ghi được tiếng việt. Mong các anh giúp dùm xem em thieu cai gì nữa

Tôi cũng đang dùng CAD2004, viết tiếng Việt bằng vntime.sxh và vntimeh.shx kết hợp với vn.shx. (bảng mã TCVN3). Tuy nhiên để dùng bảng mã Unicode dùng romans.shx với univn2.shx (down trên cadviet) thì không gõ được. Xin được trợ giúp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi cũng đang dùng CAD2004, viết tiếng Việt bằng vntime.sxh và vntimeh.shx kết hợp với vn.shx. (bảng mã TCVN3). Tuy nhiên để dùng bảng mã Unicode dùng romans.shx với univn2.shx (down trên cadviet) thì không gõ được. Xin được trợ giúp!

Bạn thử gõ tiếng việt bằng unicode ở Wordpad, sau đó thì copy rồi paste vào hộp thoại của lệnh DDEDIT xem sao?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử gõ tiếng việt bằng unicode ở Wordpad, sau đó thì copy rồi paste vào hộp thoại của lệnh DDEDIT xem sao?

Báchoành này: vi dụ em co một bản vẽ cad mở ra hiện phông chữ không đọc được .Dù cài font đầy đủ nhất của cad việt

vậy mình phải làm sao biết thiếu phông gì để cài vào. dowload ở đâu và cách cài như thế nào

thank bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Báchoành này: vi dụ em co một bản vẽ cad mở ra hiện phông chữ không đọc được .Dù cài font đầy đủ nhất của cad việt

vậy mình phải làm sao biết thiếu phông gì để cài vào. dowload ở đâu và cách cài như thế nào

thank bác

Mạn phép bác Nguyen Hoanh cho em nói leo một cái:

- CAD đời cũ muốn biết được thiếu font nào , chỉ cần ấn F2

- Từ CAD2010 khi mở file, CAD sẽ tự động báo cho người sử dụng biết font thiếu

Nếu thiếu font nào vào chức năng tìm kiếm sẽ thấy liền

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay