Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vanduong

Dân Thái Bình đâu!

Các bài được khuyến nghị

cậu(nữ) là bạn nữ hay nam vậy bác. e vào diễn đàn này dc mấy ngày rùi thấy hay quá. khi nào đồng hương thái bình họp nhớ gọi e với nhé. số dt của e nè 0977987802. các bác bác nào cũng vui tính. hì

ok

Như vậy cho đến thời điểm này CADViet Thái Bình đã có những thành viên sau:

1- Vanduong

2- MANHHUNGXDA

3- phankhoi

4- 0123

5- lê văn tuấn

6- Luơng Xuân Hậu

7- kientn1504

8- nhatha

9- son08

10- hadongnat

11- trankhoactm

12- lolita_kt

...

Thái Bình ơi Thái Bình - Ai đặt tên cho đất - Thái Bình từ bao giờ ...

Anh em tiếp nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Anh vanduong tiếp tục lên danh sách chương trình office CadViet tại Thái Bình nha! Mình lên danh sách và cùng nhau tìm kiếm thời gian và địa điểm là vừa rồi anh ạ!

Anh cho lại danh sách đi! hôm vừa rồi hình như CadViet bị lỗi lên những bài viết trước đều bị mất cả rồi! Cả danh sách telephone number của mọi người nữa anh ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho mình nhập hội với: quê nội mình ở thái thụy TB quê ngoại ở đông anh HN nhà mình ở kiên giang mình học ở sài gòn giờ đang làm việc tại MELBOURN :leluoi:

mail :tu@auspan.com.au

yahoo:daotukl@yahoo.com

Cũng dân TB đây. Nhưng dân TB ở đâu cũng đông mà chẳng bao giờ đoàn kết, giúp đỡ lân nhau!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cũng dân TB đây. Nhưng dân TB ở đâu cũng đông mà chẳng bao giờ đoàn kết, giúp đỡ lân nhau!

ẶC ẶC -Sao bạn lại nói vậy ?

Tui thấy dân mình đoàn kết chứ bộ - nói đâu xa chúng tui nè.

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

he hé

sao lại bảo dân thái bình mình ko đoàn kết jup đỡ lẫn nhau nhỉ, có chứ,đoàn kết thì rất nhiều nhưng ko phơi bày lực lượng ra để júp đỡ nhau thui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

he hé

bạn tuanlonglt nói sai rồi ở đâu, chỗ nào, hay phong trào nào đều cũng có sự đoàn kết và suy nghĩ về cái sự gọi là đoàn kết thì ở mỗi người có một cách khác nhau thôi, Thái Bình mình ở đâu cũng đông nhưng có thể chỗ bạn dang ở hiện tại chưa có người đứng dậy châm ngòi cho phong trào đoàn kết của dân ta!

Chẳng nói đâu xa bạn xem đại bác vanduong của chúng ta đứng lên châm ngòi vì thế mà anh em trong giới kỹ thuật quê ở Thái Bình chúng ta mới có dịp gặp gỡ bây giờ là trên diễn đàn và sắp tới sẽ có office tại Thái Bình mà. Và sau đó sẽ có rất nhiều người sẽ cùng nhau xây dựng nền công nghiệp tại quê hương!

Từ thời nguyên thuỷ con người đã có cách sống theo bầy đàn, tạo dựng ra được một cộng đồng sống rất hoà hợp, ăn chung, làm chung, ngủ chung,... Và sau này cũng thế mà! Bạn hãy tham gia vào đồng hương Thái Bình trên Cadviet và xem thử anh em Thái Bình ta thế nào nha!

Chúc bạn vui!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin phép bác vanduong Em có ý kiến như thế này có được không bác!

Từ nay những thông tin nóng về Thái Bình Em sẽ Post bài để anh em Thái Bình đi làm xa quê lắm bắt kịp thời được không bác! Bác cho em ý kiến nhé! Nếu được em xin làm biên tập viên hê hê! Thử đổi ngành làm đài phát thanh cái xem tình hình thế nào hì!

Hôm nay Thái Bình không có gì nóng lắm! Sau những trận mưa lớn cũng ảnh hưởng không ít tới sinh hoạt nhưng tại Thái Bình thời tiết diễn biến tốt hơn Hà Nội, những trận mưa lớn nhưng ngắn, hầu như hơn 90% ruộng lúa Thái Bình đã gặt song hậu quả cũng có nhưng ít chưa thống kê kịp thời, Chỉ ngại cho dân ta là không có nắng để phơi thóc! Anh em đi học xa nhà thông cảm tháng này ăn tiêu dè sẻn nhà chưa bán kịp thóc!...

Bản tin phụ: Hôm nay trên đường Quách Đình Bảo thuộc khu vực phường Tiền Phong Thành Phố! một congtenor không được phép lưu hành đã cố tình đi vào hậu quả xẩy ra 50% nhân dân Phường Tiền Phong và 80% nhân dân xã Phú Xuân trong chiều tối hôm nay không có điện hậu quả đang được khắc phục!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ok

1- Vanduong

2- MANHHUNGXDA

3- phankhoi

4- 0123

5- lê văn tuấn

6- Luơng Xuân Hậu

7- kientn1504

8- nhatha

9- son08

10- hadongnat

11- trankhoactm

12- lolita_kt

...

Anh em tiếp nhé

không có em à em không đủ điều kiện sao hả bác -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ok

1- Vanduong

2- MANHHUNGXDA

3- phankhoi

4- 0123

5- lê văn tuấn

6- Luơng Xuân Hậu

7- kientn1504

8- nhatha

9- son08

10- hadongnat

11- trankhoactm

12- lolita_kt

...

Anh em tiếp nhé

tôi nữa! tôi cũng ở Thái Bình nè! đang làm trên HN. Đồng hương phải đoàn kết chứ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Danh sách CADViet Thái Bình như sau:

1- Vanduong

2- MANHHUNGXDA

3- phankhoi

4- 0123

5- lê văn tuấn

6- Luơng Xuân Hậu

7- kientn1504

8- nhatha

9- son08

10- hadongnat

11- trankhoactm

12- lolita_kt

13- daotuki

14- khuyennd81

...

500 -

...

Anh em ai là người Thái Bình điền vào tiếp nhé

@trankhoactm: Ý kiến của bạn rất hay - bạn cố gắng biên tập và Post lên cho anh em xa quê biết sự đổi mới ở quê hương.

Thái Bình ơi Thái Bình, ai đặt tên cho đất, Thái BÌnh từ bao giờ ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Danh sách CADViet Thái Bình như sau:

1- Vanduong

2- MANHHUNGXDA

3- phankhoi

4- 0123

5- lê văn tuấn

6- Luơng Xuân Hậu

7- kientn1504

8- nhatha

9- son08

10- hadongnat

11- trankhoactm

12- lolita_kt

13- daotukl

14- khuyennd81

...

500 -

...

mình có sửa lại tên của mình hehehehe

ở kiên giang nơi mình sống cung có hội đồng hương thái bình tết năm nào cũng có họp hội và khen thưởng cho các em học sinh sv hay cá nhân có thành tích xuất sắc (ai nói là không đoàn kết đâu nhỉ )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn anh vanduong đã ủng hộ!

Sau những trận mưa keó daì mâý ngày hôm nay thì theo thống kê sơ bộ Thaí Bình đã có 23ha ruộng vụ đông coi như mất trắng, những trận mưa lớn vẫn tiếp tục keó dài nhưng nhân dân Thaí Bình đã đoàn kết quyết tâm không để thiệt haị lớn hơn! Hiện taị vẫn còn mưa nhiều sẽ tiếp tục cập nhật những thiệt haị.

Đến tôí hôm nay trên một số tuyến đường phụ cũng như đường chính trong Thành Phố Thaí Bình đã ngập nước chừng khoảng 200 đến 300 mm, nêú tiếp tục mưa trong khoảng hết đêm nay có lẽ TP Thaí Bình sẽ tương tự như Hà Nôị mâý ngaỳ vưà qua! Mong trơì đừng mưa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn anh vanduong đã ủng hộ!

Sau những trận mưa keó daì mâý ngày hôm nay thì theo thống kê sơ bộ Thaí Bình đã có 23ha ruộng vụ đông coi như mất trắng, những trận mưa lớn vẫn tiếp tục keó dài nhưng nhân dân Thaí Bình đã đoàn kết quyết tâm không để thiệt haị lớn hơn! Hiện taị vẫn còn mưa nhiều sẽ tiếp tục cập nhật những thiệt haị.

Đến tôí hôm nay trên một số tuyến đường phụ cũng như đường chính trong Thành Phố Thaí Bình đã ngập nước chừng khoảng 200 đến 300 mm, nêú tiếp tục mưa trong khoảng hết đêm nay có lẽ TP Thaí Bình sẽ tương tự như Hà Nôị mâý ngaỳ vưà qua! Mong trơì đừng mưa!

Sao tuởng gặt hết rùi chứ nhỉ ?

Ặc ặc - Mong ông trừi đừng có mưa nữa

...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trời đã tạnh mưa mọi sinh hoạt trở lại bình thường! nhưng đã bắt đầu lạnh!

Tôi nhớ mùa đông năm 2002 lạnh quá, không biết tết về có chịu được rét không ?

Thời tiết Sài Gòn vẫn nóng nực -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi nhớ mùa đông năm 2002 lạnh quá, không biết tết về có chịu được rét không ?

Thời tiết Sài Gòn vẫn nóng nực -_-

thế thì bác phải chuẩn bị áo ấm vào, mùa đông càng ngày càng lạnh buốt hơn thui.mà bi h ở ngoài bắc đã lạnh rùi, chỗ nào cũng nước, lại còn gió mùa đông bắc nữa chứ. đúng là nước chay chỗ trũng. hix.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao tuởng gặt hết rùi chứ nhỉ ?

Ặc ặc - Mong ông trừi đừng có mưa nữa

...

Còn một số nơi chưa gặt đâu bác ạ! Trên Thành Phố khu gần nhà em đó hôm nay đến nhà bạn chơi mới thấy họ vẫn còn tuốt lúa! nhìn cây lúa thân đã chuyển sang vàng vì ngập nước mà thấy sót lòng! lạnh và theo dự báo thời tiết thì ngày mai các tỉnh thuộc đồng bằng bắc bộ lại có mưa to! 200 đến 300 ml!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Còn một số nơi chưa gặt đâu bác ạ! Trên Thành Phố khu gần nhà em đó hôm nay đến nhà bạn chơi mới thấy họ vẫn còn tuốt lúa! nhìn cây lúa thân đã chuyển sang vàng vì ngập nước mà thấy sót lòng! lạnh và theo dự báo thời tiết thì ngày mai các tỉnh thuộc đồng bằng bắc bộ lại có mưa to! 200 đến 300 ml!

Thái Bình bây giờ có gì khác với năm 2002 vậy các bạn ?

Cầu Bo cũ sửa xong chưa nhỉ ? Hồi trước chuyên đi qua cầu Bo cũ - chứ ít khi đi qua cầu Bo mới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thái Bình bây giờ có gì khác với năm 2002 vậy các bạn ?

Cầu Bo cũ sửa xong chưa nhỉ ? Hồi trước chuyên đi qua cầu Bo cũ - chứ ít khi đi qua cầu Bo mới

Thưa bác vanduong Thái Bình bây giờ so với năm 2002 đã khác rất nhiều bác ạ! Hiện tại cầu bo cũ đã sửa song như mới, và được đổi tên là cầu Độc Lập.

Cầu Bo mới hoạt động từ rất lâu rồi mà bác em không nhớ từ năm nào nữa, bây giờ cầu bo mới được đổi tên là cầu Thái Bình

Và hiện nay qua Sông Trà Lý vừa khánh thành năm ngoái là cầu Hoà Bình trên quốc lộ 10 hay còn gọi là đường Vành Đai

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thưa bác vanduong Thái Bình bây giờ so với năm 2002 đã khác rất nhiều bác ạ! Hiện tại cầu bo cũ đã sửa song như mới, và được đổi tên là cầu Độc Lập.

Cầu Bo mới hoạt động từ rất lâu rồi mà bác em không nhớ từ năm nào nữa, bây giờ cầu bo mới được đổi tên là cầu Thái Bình

Và hiện nay qua Sông Trà Lý vừa khánh thành năm ngoái là cầu Hoà Bình trên quốc lộ 10 hay còn gọi là đường Vành Đai

Hay quá - tết này về quê. Sẽ đạp xe trên đê Sông Trà Lý ôn lại kỉ niệm xưa.

Ôi nhớ quê huơng quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hay quá - tết này về quê. Sẽ đạp xe trên đê Sông Trà Lý ôn lại kỉ niệm xưa.

Ôi nhớ quê huơng quá

Anh vanduong tết này mà về Thái Bình đạp xe di dọc sông trà lý thì sẽ lạnh lắm đấy! Mà bác có kỷ niệm gì ở sông trà lý đó? kể với anh em được không bác? Nhà em gần đó mà chỉ có duy nhất kỷ niệm với người yêu đầu tiên của em ở đó thôi còn lại chẳng có gì! Bọn chúng em lên đó ngồi nói chuyện thì thôi rồi đại bác ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay