Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xaydung

View 3D bằng orbit thường hay bị "bay" !!!

Các bài được khuyến nghị

Các bạn ơi, mình rất hay sử dụng Orbit trong cad để xem hình ảnh 3D xoay quang 1 đối tượng hoặc nhóm đối tượng

Tuy nhiên, vì cad không có chức năng chọn đối tượng rồi mới view 3D (giống như 3D max) nên đôi khi hình thường hay bị bay đi chỗ khác không thấy đâu nữa rất khó chịu, các bạn nào biết cách khắc phục thì giup mình nha, mình cảm ơn nhiều!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn ơi, mình rất hay sử dụng Orbit trong cad để xem hình ảnh 3D xoay quang 1 đối tượng hoặc nhóm đối tượng

Tuy nhiên, vì cad không có chức năng chọn đối tượng rồi mới view 3D (giống như 3D max) nên đôi khi hình thường hay bị bay đi chỗ khác không thấy đâu nữa rất khó chịu, các bạn nào biết cách khắc phục thì giup mình nha, mình cảm ơn nhiều!!

Có chứ tại sao lại không nhỉ?

Bạn bấm chọn trước 1 đối tượng một nhóm nhiều đối tượng 3D rồi chọn lệnh Continuous Orbit là chỉ có một đối tượng bạn chọn xoay các góc nhìn trên mành hình.

Khi muốn xoay tất cả các đối tượng vẽ, trước khi Continuous Orbit bạn chọn View > 3D Views > Top

(Hình vẽ bị bay đi cũng có khi nói nằm cao trên trục Z, bạn có thể chọn View > 3D Views > Front sẽ thấy nó. Dùng lệnh move lôi cổ nó xuống sát mặt XOY là ổn.Trường hợp này hay gặp khi copi từ File này sang file khác hoặc đối tượng quá vẽ quá nhỏ so với khổ giấy. Với trường hợp này bạn phải tạo thêm một File bản vẽ khổ A4 để vẽ rồi copi sang file khổ giấy lớn là ổn. lưu ý khi Paste phải bắt điểm nằm trong khung bản vẽ.)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo