Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
boy313

làm sao để xoá những nét trùng nhau trong bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

các pro cho em hỏi làm sao để xoá những nét trùng nhau trong bản vẽ.khi vẽ rất hay gặp truờng hợp này .xin cảm ơn

Bạn vào seach "Mẹo vặt trong cad" trong đó có đầy cái bạn cần còn không thì bạn có thể dùng cách này : Quét chuột vào toàn bộ đối tượng chồng lên nhau rồi giữ " Shirft " tích từng cái vào đối tượng chồng lê nhau khi đến đối tượng cần xoá thì xoá đi, hoặc quét đối tượng và dùng cách : " Ctrl+1 " ở đó có thể chọn từng đối tượng chồng lên nhau

Chúc bạn thành công ! :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

trước khi hỏi bạn nên kiếm trên diễn đàn vì vấn đề này được nhiểu người thảo luận rồi.

đây là bài hướng dẫn dùng lệnh overkill : http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=23796

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vào seach "Mẹo vặt trong cad" trong đó có đầy cái bạn cần còn không thì bạn có thể dùng cách này : Quét chuột vào toàn bộ đối tượng chồng lên nhau rồi giữ " Shirft " tích từng cái vào đối tượng chồng lê nhau khi đến đối tượng cần xoá thì xoá đi, hoặc quét đối tượng và dùng cách : " Ctrl+1 " ở đó có thể chọn từng đối tượng chồng lên nhau

Chúc bạn thành công ! :iluvyousmiley:

cáh này là chuẩn nhất và cũng là cách nhanh nhất!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các pro cho em hỏi làm sao để xoá những nét trùng nhau trong bản vẽ.khi vẽ rất hay gặp truờng hợp này .xin cảm ơn

bạn có thể dùng lệnh OOPS. Lệnh này để gọi lại những đối tượng đã được xóa liền trước đó (không phải lệnh Undo)

Bạn xóa đối tượng trên cùng/move đối tượng dưới/gõ lệnh oops.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ bạn xóa tất đi rồi vẽ lại cái bạn cần Chứ chọn từng cái thì quá tội :))

trên bản bình đồ người ta chuyển mà bạn ngồi vẽ lại thì khóc thét, bạn vui tính quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay