Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

LandCadViet Utility

Các bài được khuyến nghị

Vào lúc 5/8/2016 tại 17:13, quanghuy181 đã nói:

Chào cả nhà lâu lắm mới vào lại diễn đàn đọc lại topic này thấy bồi hồi nhớ lại kỷ niệm ngày xưa làm đo đạc quá. Hôm nay xin phép cả nhà đào lại topic này lên một chút vì còn mấy bạn thắc mắc. 1. Lỗi font chữ cách sửa như sau:

- ra ngoài màn hình windows

- Chuột phải / properties

- Appearange / Addvanced

- Tại Item chọn Menu ----> và bây giờ chỉ chọn Font có đuôi .vn là OK

Chúc các bác thành công.

2. Các bác yêu cầu có HDSD. cái này em không được chuyển giao công nghệ mà cũng tư mày mò thôi. Theo kinh nghiệm của em tự tìm hiều thì khi thành lập BĐĐC chúng ta sẽ làm từng bước như sau:

2.1 Địa chính / Vẽ bản đồ địa chính 

tùy theo số liệu mình đo đạc như thế nào thì chọn format cho phù hợp nhé ở đây có 3 dạng chính:

1. Tọa độ X   Y

2. Cạnh nghiêng   góc đứng  góc bằng

3. Cạnh bằng     góc bằng

3. Sau khi phun được điểm đo lên Cad thì ta nối điểm chú ý ở đây phải là layer "ranh" nhé thì mới làm được các bước tiếp theo.

4. Địa chính ----> Đánh số thửa bản đồ (cái này phải đánh thủ công nhé vì mình cũng chưa tìm ra là đánh tự động như thế nào?).

5. Địa chính ----> Tạo thửa và tính diện tích (lúc này nó sẽ tự chạy ra diện tích và koảng cách các cạnh của thửa (layer khoảng cách).

6. Địa chính -----> Biên tập bản đồ địa chính ----> Xuất hiện bảng các bác tự tìm hiểu cái này nhé đơn giản thôi 

7. Hoàn thành bản đồ địa chính

Ở đây mình chỉ hướng dẫn các bước cơ bản như vậy thôi còn các bước biên tập thì các bác tự làm nhé!

Chúc thành công...

Nếu các bác có nhã hứng thì mình sẽ up phiên bản hỗ trợ cad 2004 lên cho bạn nào cần dùng.

Mình sử dụng cad 2004 và 2007, bạn có thể gửi cho mình vào nguyenducloi19892802@gmail.com cảm ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc Tue Jan 30 2018 tại 13:54, nguyenducloi89 đã nói:

Mình sử dụng cad 2004 và 2007, bạn có thể gửi cho mình vào nguyenducloi19892802@gmail.com cảm ơn bạn.

Bản 2004 có key ko vậy, up lên đi. Bạn gửi mình xin đi hòm thư mình là tamobama@gmail.com mình cảm ơn trc nha. Chờ bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Good morning! I am the business owner of Chill Hempire Hemp and CBD Mag and I am searching for CBD product critics. We routinely receive CBD product lines like as CBD Face Creams and Lotions, CBD Edibles and CBD For Pets and require individuals to examine CBD products on our web site. Please allow me to know whether anyone at cadviet.com is interested in turning into a CBD products reviewer with our magazine. Many thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay