Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tienlagiay_dxt

Gặp khó khăn khi in trong cad

Các bài được khuyến nghị

Các bản vẽ của mình thường đặt nét chính có màu blue và trắng, khi in thì 2 màu này là đậm nhất

Không hiểu mình bấm nhầm cai' gì mà bây giờ mình in thì chỉ nét vẽ nào có màu blue và trắng mới đậm được, các nét có màu còn lại như đỏ, vàng in ra đều mờ tịt dù mình đã thay đổi lineweight trong setupmarnager và trong bảng proties rùi

Vì vậy, bây giờ khi in bản vẽ nào cung thế, khi của người khác vẽ, mình đều phải đưa về blue mới đậm được, ai đó giúp mình thiết lập lại trang in với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bản vẽ của mình thường đặt nét chính có màu blue và trắng, khi in thì 2 màu này là đậm nhất

Không hiểu mình bấm nhầm cai' gì mà bây giờ mình in thì chỉ nét vẽ nào có màu blue và trắng mới đậm được, các nét có màu còn lại như đỏ, vàng in ra đều mờ tịt dù mình đã thay đổi lineweight trong setupmarnager và trong bảng proties rùi

Vì vậy, bây giờ khi in bản vẽ nào cung thế, khi của người khác vẽ, mình đều phải đưa về blue mới đậm được, ai đó giúp mình thiết lập lại trang in với

-------

Trong bảng PLOT,Chọn thẻ PlotDevice, trong phần Nam tạo 1 tên mới, rồ save lại

Ở phần Edit chọn tất cả các màu, trong phần Color chọn Black, rôi save lại

Khi nào in chỉ cần gọi tên file .ctb vừa save lại là 0k

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

In trên Cad 2007 tôi không thạo lắm, Tôi thường in trên Cad 2004, vì giao hiện hình 3D in trên Cad 2004 đẹp hơn. Tôi đã từng gặp trường hợp tương tự như bạn tienlagiay_dxt. Nguyên nhân của hiện tượng này là do đang in bản vẽ 3D (dạng tô bóng), sau đó chuyển sang in bản vẽ hai 2D. Cách xử lý của tôi là vào: Shade plot: bấm chọn một trong hai chức năng:

- As Displayed

- Vireframe

Còn một trường hợp nữa nếu bạn chọn in ở chế độ Hidden mà vẫn không ổn thì có thể là máy in bạn chọn ở chế độ in mầu nên đã xảy ra hiện tượng trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng có thể phần screening của bạn hiện tại để thấp hơn 100 cho nên các nét đó mới bị mờ. Bạn chọn tất cả các màu rồi chọn lại screening lên 100 xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo